Hủy Hóa đơn GTGT

• Thread starter teppi
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
T

teppi

Sơ cấp
21/6/04
45
0
6
Truy cập trang
:help :help :help Các bác ơi cho em hỏi : Có 1 cái hóa đơn đã viết cho 1 cá nhân (cửa hàng có MST), mà bây giờ muốn hủy hay điều chỉnh lại thì thủ tục là: làm 1 cái biên bản điều chỉnh hay 1 biên bản hủy HĐ, nhưng vì ko fải là công ty nên ko có dấu thì fải làm sao ạ ? Mà cho em hỏi lý do sai là: sai số lương và thành tiền nghe có hợp lý ko nhỉ ????????? :help :help :help :help :help

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
Nghe không hợp lý một chút xíu nào cả ..... Kiểu này thì em chỉ làm biên bản để hủy hóa đơn thôi . Đâu cần thiết ngừơi đó có dấu tròn đâu, em chi lam thu tuc có người chủ cửa hàng ký là được mà .

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
teppi có thể nói rõ hơn không ? Vì hủy hóa đơn thì lí do phải hợp tình và hợp lí đó .

T

teppi

Sơ cấp
21/6/04
45
0
6
Truy cập trang
Lý do là: Thực ra thì lý do nghe chuối lắm, muh chắc chắn cái lý do này ko hợp lý chút nào rùi ( ko tiện nói ra ở đây). Mà cái vụ này tớ giải quyết xong rùi 4 mắt ạ :cool
Cảm ơn mọi người nhìu :bia :bia
Thanks chị Mina nhé

hoaanh2912

hoaanh2912

If life is so short
12/12/05
293
0
16
42
Hà Nội
teppi nói:
:help :help :help Các bác ơi cho em hỏi : Có 1 cái hóa đơn đã viết cho 1 cá nhân (cửa hàng có MST), mà bây giờ muốn hủy hay điều chỉnh lại thì thủ tục là: làm 1 cái biên bản điều chỉnh hay 1 biên bản hủy HĐ, nhưng vì ko fải là công ty nên ko có dấu thì fải làm sao ạ ? Mà cho em hỏi lý do sai là: sai số lương và thành tiền nghe có hợp lý ko nhỉ ????????? :help :help :help :help :help
Sao mà không hợp lý chứ? xuất nhầm số lượng thì đương nhiên tính tiền cũng nhầm mà.
Còn về con dấu thì có chữ ký của người mua hàng là được, mà cửa hàng có MST thì chắc phải có dấu chứ nhỉ.

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Cửa hàng kinh doanh nào mà chả có MST, nhưng nếu là hộ kinh doanh cá thể thì tên trên giấy phép KD và tên trên đăng ký MST là tên cá nhân chủ hộ kinh doanh chứ không phải tên cửa hàng (nhà nước không quản lý tên cửa hàng đối với hộ kinh doanh cá thể, muốn đặt tên gì tùy ý), và do đó họ cũng không có con dấu luôn (có được thừa nhận là pháp nhân đâu mà có dấu nhỉ). Nếu có thì chỉ là con dấu hình chữ nhật do chủ tự khắc không đăng ký nên không có ý nghĩa gì hết ngoài mục đích thay thế việc ghi tên, địa chỉ, MST bằng tay mà thôi.

Nhưng việc hủy hóa đơn không nhất thiết bên kia phải có con dấu đâu bạn ơi. Chỉ cần lý do hủy chính đáng là được, nếu lý do chuối quá thì phải nghĩ cho ra lý do chính đáng thôi, hợp lý hóa mọi việc đi bạn.

Về việc hủy hóa đơn bạn xem Thông tư 120/2002 về sử dụng, quản lý hóa đơn đây bạn http://webketoan.com/thuvien/index.php?subcat=15&PHPSESSID=89ef40292cac44d0d0fd7a79da73aebc

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA