Ghi sai mã số thuế trên hóa đơn GTGT

• Thread starter violet80
  • Ngày gửi
violet80

violet80

Guest
21/3/07
139
0
0
nơi ấy bình yên
Mình có đi mua một số tem ở bưu điện, chẳng hiểu thế nào mình lại đọc sai mã số thuế của Công ty mình cho người bán. Chắc mình phải bỏ hóa đơn đó các bạn nhỉ, mình có phải làm gì nữa ko các bạn. Cũng may là chỉ có gần 100.000 thôi

Khóa học Quản trị dòng tiền
violet80

violet80

Guest
21/3/07
139
0
0
nơi ấy bình yên
Nếu mình ra bưu điện nhờ họ viết lại hóa đơn liệu họ có chấp nhận ko winer nhỉ?

H

HongChien

Guest
23/12/05
11
0
0
41
Thanh xuan Bac_Ha noi
tốt nhất là bạn ra bưu điện nhờ họ sửa lại, rồi đóng dầu treo ở đó, thì khi thuế đến kiểm tra la hợp lệ.

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Mình có đi mua một số tem ở bưu điện, chẳng hiểu thế nào mình lại đọc sai mã số thuế của Công ty mình cho người bán. Chắc mình phải bỏ hóa đơn đó các bạn nhỉ, mình có phải làm gì nữa ko các bạn. Cũng may là chỉ có gần 100.000 thôi

nếu nguyên tắc thì xem như bỏ hết rúi đó nhưng theo mình nghĩ khi quyết toáb thì khoản đó là chuyện bé xíu ah, bạn đừng lo nghĩ quá
Tiger

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Nếu Hóa đơn này bạn bỏ ra và không đưa vào chi phí thì không có vấn đề gì cả về mặt thuế, nhưng về mặt kế toán thì... tiền chi ra không có chứng từ đầu vào. vậy thì khoản chi này đi đâu????

Còn về phía Bưu điện, họ cung cấp dịch vụ họ xuất hóa đơn thì họ kê khai doanh thu và thuế đầu ra theo số liệu trên hóa đơn, còn thông tin khách hàng họ không quan tâm vì thế với họ không vấn đề gì vì thế bạn không nên lo cho phía Bưu điện mà hãy cho tìm cách để hợp thức hóa khoản chi ra cho đúng kìa.

thân,

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Nếu Hóa đơn này bạn bỏ ra và không đưa vào chi phí thì không có vấn đề gì cả về mặt thuế, nhưng về mặt kế toán thì... tiền chi ra không có chứng từ đầu vào. vậy thì khoản chi này đi đâu????

Còn về phía Bưu điện, họ cung cấp dịch vụ họ xuất hóa đơn thì họ kê khai doanh thu và thuế đầu ra theo số liệu trên hóa đơn, còn thông tin khách hàng họ không quan tâm vì thế với họ không vấn đề gì vì thế bạn không nên lo cho phía Bưu điện mà hãy cho tìm cách để hợp thức hóa khoản chi ra cho đúng kìa.

thân,

Hi all,
Theo Letnyha nói thì vẫn hợp lý 100%. nhưng theo mình nghĩ khoản dưới 100.000 không đáng là bao cả.Khi quyết toán, họ chỉ nghĩ vấn đề lớn lao thôi.

C

CungBíchNguyệt

Guest
18/5/07
13
0
0
Đông cung long hải

hãy sử dụng bảng kê - theo luật những món hàng mua giá trị nhỏ<100.000 và không co hóa đơn thì sử dụng bảng kê - bạn có thể khai thác bước này mà. Bạn bỏ hóa đơn đó thì có thể chia nhỏ ra và lập bảng kê. Vậy là ok rùi

N

nghiem van phon

Guest
28/3/07
18
0
0
Vinh Phuc
mình thấy tất cả các cách giải quyết trên đểu đúng tùy theo cơ quan đơn vị bạn mà dùng 1 trong các cách đó Nhưng hợp lý hơn cả là bạn nên ra bưu điện sửa lại mã số thuế và nhờ họ đánh dấu treo vào là được. Và là số tiền dưới 100 000 nên khi cơ quan thuế kiểm tra sẻ không gây khó khăn cho doanh nghiệp đâu.

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
hãy sử dụng bảng kê - theo luật những món hàng mua giá trị nhỏ<100.000 và không co hóa đơn thì sử dụng bảng kê - bạn có thể khai thác bước này mà. Bạn bỏ hóa đơn đó thì có thể chia nhỏ ra và lập bảng kê. Vậy là ok rùi

Nói sai rồi.
Bảng kê 06/GTGT dùng để bán hàng hóa lẻ dưới 100.000đ
Bảng kê 04/GTGT dùng để mua hàng hóa trực tiếp của người nông dân, không giới hạn giá trị ghi trên bảng kê.

theo luật những món hàng mua giá trị nhỏ<100.000 và không co hóa đơn thì sử dụng bảng kê
Không có luật nào qui định như thế này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA