Thủ tục đóng tài khoản ngân hàng

• Thread starter camthithi
  • Ngày gửi
C

camthithi

Trung cấp
7/3/16
137
7
18
31
Cả nhà ơi, cho em hỏi khi đóng tài khoản ngân hàng có cần làm thủ tục gì thông báo với cơ quan thuế hay sở kế hoạch đầu tư không ạ.

• Like
Reactions: bongdalu
Khóa học Quản trị dòng tiền
Đ

Đỗ Phương Anh

Hỗ trợ pháp lý: 0989 588 186 ; sky: iamdophuonganh
11/4/17
15
5
3
43
Hà Nội
www.ikienthuc.com
Chào bạn! Tùy vào địa phương (tỉnh) khác nhau mà có sự khác nhau về cơ quan tiếp nhận và theo đó là mẫu văn bản dùng để thông báo. Ví dụ như Hưng Yên hiện nay Cục thuế không tiếp nhận mà chuyển hết sang sở KHĐT tiếp nhận, sau đó Sở này có cơ chế cập nhật sang thuế.
Mình chưa biết bạn ở tỉnh nào, do đó để chắc ăn:
1) bạn kê khai Mẫu 08 và nộp cho cơ quan Thuế (cột bên trái ghi các số TK hiện có, vd: 05 TK), bên phải ghi các số TK muốn giữ lại và đang hoạt động (vd 03 TK), và ghi chú: 02 TK nào đã được đóng ở dưới bảng;
2) Làm thông báo thay đổi nội dung đăng ký doanh nghiệp (Mục thông báo thay đổi thông tin đăng ký thuế), theo Mẫu Phụ lục II-1 kèm theo Thông tư Số: 20/2015/TT-BKHĐT, ngày 01/12/2015. Sau đó Sở KHĐT sẽ ra Giấy xác nhận về việc thay đổi nội dung đăng ký doanh nghiệp, trong đó xác nhận tình trạng Các chỉ tiêu thông tin đăng ký thuế, bao gồm các TK đang hoạt động mà bạn đăng ký nhé.

Hy vọng có thể giúp được bạn hiểu thêm.

C

camthithi

Trung cấp
7/3/16
137
7
18
31
Chào bạn! Tùy vào địa phương (tỉnh) khác nhau mà có sự khác nhau về cơ quan tiếp nhận và theo đó là mẫu văn bản dùng để thông báo. Ví dụ như Hưng Yên hiện nay Cục thuế không tiếp nhận mà chuyển hết sang sở KHĐT tiếp nhận, sau đó Sở này có cơ chế cập nhật sang thuế.
Mình chưa biết bạn ở tỉnh nào, do đó để chắc ăn:
1) bạn kê khai Mẫu 08 và nộp cho cơ quan Thuế (cột bên trái ghi các số TK hiện có, vd: 05 TK), bên phải ghi các số TK muốn giữ lại và đang hoạt động (vd 03 TK), và ghi chú: 02 TK nào đã được đóng ở dưới bảng;
2) Làm thông báo thay đổi nội dung đăng ký doanh nghiệp (Mục thông báo thay đổi thông tin đăng ký thuế), theo Mẫu Phụ lục II-1 kèm theo Thông tư Số: 20/2015/TT-BKHĐT, ngày 01/12/2015. Sau đó Sở KHĐT sẽ ra Giấy xác nhận về việc thay đổi nội dung đăng ký doanh nghiệp, trong đó xác nhận tình trạng Các chỉ tiêu thông tin đăng ký thuế, bao gồm các TK đang hoạt động mà bạn đăng ký nhé.

Hy vọng có thể giúp được bạn hiểu thêm.

Dạ cty em ở TP.HCM lúc sáng em mới hỏi Cơ quan thuế nói chỉ cần làm thông báo cho Sở KHĐT theo Mẫu phụ lục II-1 như anh nói trên. Nhưng em chưa biết cách ghi thay đổi như thế nào, anh có thể chỉ rõ hơn được không ạ.

Đ

Đỗ Phương Anh

Hỗ trợ pháp lý: 0989 588 186 ; sky: iamdophuonganh
11/4/17
15
5
3
43
Hà Nội
www.ikienthuc.com
Dạ cty em ở TP.HCM lúc sáng em mới hỏi Cơ quan thuế nói chỉ cần làm thông báo cho Sở KHĐT theo Mẫu phụ lục II-1 như anh nói trên. Nhưng em chưa biết cách ghi thay đổi như thế nào, anh có thể chỉ rõ hơn được không ạ.

Em mail vài chữ vào email của anh, a sẽ gửi em 1 form hoàn chỉnh để em tham khảo (bao gồm cả Giấy xác nhận kết quả nhé)

L

Liễu Minh Tâm

Sơ cấp
13/11/18
5
0
1
32
Bạn cho mình xin form hoàn chỉnh thay đổi tài khoản được được không ah?Mail của mình lieutam217@gmail.com
Mình cảm ơn nhiều

L

Lê Thị Tâm 1992

Sơ cấp
30/11/18
2
0
1
31
Chào anh Đỗ Phương Anh,
Anh có thể cho em xin mẫu để hoàn thành thủ tục đóng tài khoản ngân hàng gửi cho sở kế hoạch đầu tư được không ạ?
Nếu được anh gửi cho em xin mẫu với nhé, mail em là tamgl1051992@gmail.com
Cám ơn anh

H

HienBOO

Sơ cấp
17/8/17
1
0
1
30
Anh Đỗ Phương Anh,
Em cũng đang gặp trường hợp tương tự mà chưa rõ thủ tục và cách làm.
Nếu được,Anh có thể cho em xin mẫu để hoàn thành thủ tục đóng tài khoản ngân hàng gửi cho sở kế hoạch đầu tư với ạ.
Mail của em: ms.tranhien9999@gmail.com
Em cảm ơn anh nhiều.

D

dangtheminh

Guest
12/12/17
1
0
0
31
Dạ em nhận được rồi ạ. Em cảm ơn anh nhiều :D:D:D
Bạn ơi bạn gửi mail cho mình xin form kèm Giấy xác nhận kết của anh Đỗ Phương Anh cho mình tham khảo vào mail : theminhdang23@gmail.com với.
Mình cũng đang gặp vấn đề tương tự như bạn.
Cảm ơn bạn nhé .

N

Nguyễn Thùy ( Đak Lak )

Sơ cấp
20/3/18
3
0
1
33
Anh ơi, bên em cũng vừa đóng 1 tài khoản ngân hàng, anh gửi cho em 1 form hoàn chỉnh để em tham khảo (bao gồm cả Giấy xác nhận kết quả nhé).
Mail của em: thnguyen373@gmail.com
Em cảm ơn nhiều.

N

Nguyễn Thùy ( Đak Lak )

Sơ cấp
20/3/18
3
0
1
33
Anh ơi, bên em cũng vừa đóng 1 tài khoản ngân hàng, anh gửi cho em 1 form hoàn chỉnh để em tham khảo (bao gồm cả Giấy xác nhận kết quả nhé).
Mail của em: thnguyen373@gmail.com
Em cảm ơn nhiều.
Cả nhà ơi, cho em hỏi khi đóng tài khoản ngân hàng có cần làm thủ tục gì thông báo với cơ quan thuế hay sở kế hoạch đầu tư không ạ.
Bạn ơi, bữa bạn nộp thông báo đóng tài khoản ngân hàng bạn dùng mẫu gì và viết như thế nào vậy? Bạn hướng dẫn giùm mình với

L

Lê Thị Tâm 1992

Sơ cấp
30/11/18
2
0
1
31
Chào anh, anh ơi cho em xin mẫu hồ sơ cần để thông báo với sở kế hoạch đầu tư khi đóng tài khoản với nhé
Anh gửi cho em xin mâu tham khảo vào mail: tamgl1051992@gmail.com dùm em với nhé
Em cám ơn anh.

P

Phan Ngoc Giang

Sơ cấp
20/6/17
0
0
1
35
Cả nhà ơi Cty mình cũng đang cần đóng TK ngân hàng , mình có cần thông báo lên SKH&DT không a?, ai đã làm rồi cho mình tham khảo với ạ?

T

Truong Lanh

Sơ cấp
20/4/18
2
0
1
31
Anh ơi, Anh cho em xin mẫu đã viết, bên em chuẩn bị đóng 1 tài khoản ngân hàng, Anh gửi cho em tham khảo với ạ. Em cảm ơn Anh.
Email của em: truonglanh.nt@gmail.com

T

Thanh1212

Sơ cấp
1/8/18
12
0
1
24

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA