Thủ tục đóng tài khoản ngân hàng

• Thread starter camthithi
  • Ngày gửi
T

Thanh1212

Sơ cấp
1/8/18
12
0
1
24
Bạn ơi bạn gửi mail cho mình xin form kèm Giấy xác nhận kết của anh Đỗ Phương Anh cho mình tham khảo vào mail : theminhdang23@gmail.com với.
Mình cũng đang gặp vấn đề tương tự như bạn.
Cảm ơn bạn nhé .
Anh ơi, Anh cho em xin mẫu đã viết, bên em cũng đang đóng 1 tài khoản ngân hàng mà không biết làm sao, Anh gửi cho em tham khảo với ạ. Em cảm ơn Anh.
Email của em: nguyenthikimthanhcd.12c1@gmail.com

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Thanh1212

Sơ cấp
1/8/18
12
0
1
24
Bạn ơi bạn gửi mail cho mình xin form kèm Giấy xác nhận kết của anh Đỗ Phương Anh cho mình tham khảo vào mail : theminhdang23@gmail.com với.
Cảm ơn bạn nhé .
Anh ơi, Anh cho em xin mẫu đã viết, bên em cũng đang đóng 1 tài khoản ngân hàng mà không biết làm sao, Anh gửi cho em tham khảo với ạ. Em cảm ơn Anh.
Email của em: nguyenthikimthanhcd.12c1@gmail.com
Cảm ơn bạn nhé .
Bạn ơi bạn gửi mail cho mình xin form kèm Giấy xác nhận kết của anh Đỗ Phương Anh cho mình tham khảo vào mail : nguyenthikimthanhcd.12c1@gmail.com với.
Em cũng đang gặp vấn đề tương tự như bạn.
Cảm ơn bạn nhé .

huyenhhhhhhhhh

huyenhhhhhhhhh

Sơ cấp
15/8/18
1
0
1
29
Anh ơi, Anh cho em xin mẫu đã viết, bên em cũng đang cần đóng 1 tài khoản ngân hàng mà em chưa biết gì, Anh gửi cho em tham khảo với ạ. Em cảm ơn Anh.
Email của em : thuhuyen27081994@gmail.com
Em cám ơn.

bingo83

bingo83

Sơ cấp
24/10/18
13
4
8
Hà Nội
Mình thấy cứ ra ngân hàng, là nó hướng dẫn và cho hết các biểu mẫu mà

hoabingan

hoabingan

Sơ cấp
27/10/18
8
0
3
Các anh chị cho em hỏi tài khoản ngân hàng mở ra đã đăng ký với thuế nhưng không dùng thì có phải hạch toán gì không ạ, bây giờ muốn đóng lại thì phải làm thủ tục gì ạ? Em cảm ơn!

T

Tú Bất Từ

Sơ cấp
21/12/18
1
0
1
32
Bạn ơi mình muốn báo tăng 1 TK và giảm 1 TK thì điền Phụ lục II thế nào vây địa chỉ mail của mình anhtu.congtytutu@gmail.com

C

Còi Zin

Sơ cấp
16/1/19
1
0
1
30
Em chào cả nhà! Em là thành viên mới ạ. Mong mọi người giúp đỡ em.
Hiện tại em đang làm thủ tục đóng 1 tài khoản mà công ty không cần sử dụng đến nữa. Nhưng ra ngân hàng họ đưa cho mẫu DN-49/TT-07.12 và DN-24/TT-09.10; và em cũng không rõ tài khoản này có đăng ký với thuế không.
Vậy giờ em có phải thông báo với cơ quan thuế hay phòng Sở KHĐT không ạ? và cần thêm giấy tờ gì nữa không ạ?
Cả nhà giúp đỡ em với ạ. Em cảm ơn !

T

Thu Thinh Thu

Sơ cấp
30/9/19
1
0
1
35
Em chào cả nhà,
Bên em đang làm thủ tục đóng tài khoản ngân hàng, anh chị cho em chị form mẫu nộp thông báo lên phòng đăng ký doanh nghiệp ạ, vì em chưa biết điền thông tin báo đóng tài khoản như thế nào ạ.
em mail của em: phamthu797@gmail.com
Em cảm ơn ạ.

T

Thanh1212

Sơ cấp
1/8/18
12
0
1
24
Hi bạn,
Thì thủ tục đóng tài khoản ngân hàng cũng như mở tài khoản vậy, gồm:
- Phụ lục II-1 thông báo thay đổi nội dung đăng ký kinh doanh (theo thông tư 20/2015/ TT-BKHĐT) Ở PHỤ LỤC NÀY BẠN LIỆT KÊ TẤT CẢ CÁC TÀI KHOẢN NGÂN HÀNG MÀ CTY BẠN CÒN SỬ DỤNG
- Giấy Ủy quyền nếu người đi làm thủ tục không phải là GĐ
- Giấy CMND người được ủy quyền photo (lưu ý cầm theo bản gốc khi lên Sở Kế hoạch, không mặc công lại quay về).

Mà hình như nay phải nộp qua mạng trước, có giấy biên nhận của Sở Kế Hoạch rồi mới mang bảng cứng đi nộp. Có gì bạn tham khảo trên mạng thêm nhé.

Đó là những chia sẻ của mình, mong giúp ích được cho bạn.

Chúc bạn thành công ^.^

T

Trịnh Thúy Trinh

Sơ cấp
5/3/20
1
0
1
48
Bạn cho mình xin mẫu để làm thông báo đóng tài khoản ngân hàng được không bạn mail : thuytrinh1975@gmail.com . Mình cảo ơn bạn

T

thi85

Sơ cấp
23/4/12
1
0
1
39
Bac Ninh
Chào anh, anh ơi cho em xin mẫu hồ sơ cần để thông báo với sở kế hoạch đầu tư khi đóng tài khoản với nhé
Anh gửi cho em xin mâu tham khảo vào mail: trancamthi@gmail.com dùm em với ạ

Em cám ơn anh.

T

Trinhtuoi21

Sơ cấp
9/7/20
1
0
1
28
Anh ơi, Bên em đang đóng 1 tài khoản ngân hàng mà không biết làm sao. Nhờ a gửi em xin bộ hồ sơ tham khảo vào email : tata.trinhphamhongtuoi@gmail.com được không ạ? Em cảm ơn Anh.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA