Mất Hóa đơn bán hàng liên 2

• Thread starter Kon Tum 36
  • Ngày gửi
K

Kon Tum 36

Guest
27/3/17
88
4
8
49
Mình có vấn đề lquan đến hóa đơn bán hàng. Hồi mình chưa vào cty sếp mình k biết làm gì mà lại xé 2 tờ hóa đơn ở liên 2 cho KH, mà ở liên 1 và liên 3 thì bỏ trống không có viết thông tin gì cả..
Mình hỏi thì sếp mình nói ghi 1 cái hóa đơn trị giá nhỏ thôi nhưng mình thấy làm vậy k ổn... :(
giờ mình phải xử lý 2 cái HĐ đó ntn để Thuế k làm khó được ạ?? Rất mong mn giúp đỡ

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

Phan Ngọc Mai

Cao cấp
5/1/15
308
19
18
30
Xếp đã nói vậy thì bạn cứ xuất thôi, xuất liên 1 và liên 3 giống nhau, chắc ông xếp cho họ liên 2 để họ làm đầu vào. Cái đó lổi do xếp mà. Biết là k ổn nhưng k có cách nào khác được, cứ vậy mà làm, suy nghĩ nhiều đau não :)))

H

ha_vnpt

Guest
11/4/17
2
1
3
33
Thay vì sử dụng hóa đơn viết tay như trước đây, các công ty nên lựa chọn sử dụng hóa đơn điện tử, bạn sẽ không còn lo mất hóa đơn nữa nhé!

• Like
Reactions: Kon Tum 36
K

Kon Tum 36

Guest
27/3/17
88
4
8
49
@Phan Ngọc Mai bên công ty kia mà sử dụng hóa đơn bên mình thì hệ thống họ có phát hiện báo k trùng khớp k b nhỉ?

K

kimmaipham

Guest
6/1/15
16
1
3
35
báo thì không báo ngay đâu , nhưng tới khi thanh tra ,hay quyết toán thì có thề bị bới móc

K

Kon Tum 36

Guest
27/3/17
88
4
8
49
@kimmaipham Z theo b mình nên xử lý 2 cái HĐ này ntn b?

K

kimmaipham

Guest
6/1/15
16
1
3
35
@kimmaipham Z theo b mình nên xử lý 2 cái HĐ này ntn b?
Éo le đây , lúc đấy bạn chưa vào biết ai mà kiếm , bạn hỏi xem ổng còn nhớ đưa cho bên nào ko. mà chắc tờ hóa đơn đó có đưa khách thì họ cũng vứt đi thôi .
không nhớ thì làm theo kiểu xếp nói cho xong chuyện , khỏi suy nghĩ nữa , vì nó ko nằm trong trách nhiệm của bạn

phan trong loi

phan trong loi

Làm Số Sách Kế Toán Tại Nhà (ptloi.cskh@gmail.com)
18/7/16
29
2
8
32
Hóc môn, hồ chỉ minh
Mình có vấn đề lquan đến hóa đơn bán hàng. Hồi mình chưa vào cty sếp mình k biết làm gì mà lại xé 2 tờ hóa đơn ở liên 2 cho KH, mà ở liên 1 và liên 3 thì bỏ trống không có viết thông tin gì cả..
Mình hỏi thì sếp mình nói ghi 1 cái hóa đơn trị giá nhỏ thôi nhưng mình thấy làm vậy k ổn... :(
giờ mình phải xử lý 2 cái HĐ đó ntn để Thuế k làm khó được ạ?? Rất mong mn giúp đỡ
Cái này là không phải mất liên 2 mà xếp bạn viết mực lên liên 2 rồi đưa cho khách hàng. Vậy thi bạn nói xếp viết liên 1 với liên 3 cho đồng bộ luôn. Công ty lớn thì bạn nên hỏi tư vấn thuế. Còn nhỏ thì ko cần hỏi đâu :)))

K

Kon Tum 36

Guest
27/3/17
88
4
8
49
@phan trong loi m nghĩ là liên 1 vs liên 3 khớp thôi, chứ liên 2 chắc đi về nơi xa lắm rồi :(

K

Kon Tum 36

Guest
27/3/17
88
4
8
49
@phan trong loi cảm ơn b nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA