Làm kế toán trong cái xã hội này sao mà vất quá các bác ơi!!!!!!

• Thread starter Thân Chu
  • Ngày gửi
P

phạmm thị giang

Guest
16/3/16
167
10
18
30
@Lam Minh Quan Bạn không nhắc tới có phải hơn không, mà đâu thấy mấy bạn của mình cũng ra trường lượt mình, thậm chí vào nghề sau mình (mình có tý trước kinh nghiệm còn bày đặt chỉ dạy cho bạn xin việc nữa chứ) , nhưng bây giờ thấy họ ổn hơn mình, về mọi thư, phải chăng mình đã không cố gắng . Thấy não quá .. :)

• Like
Reactions: Lam Minh Quan
Khóa học Quản trị dòng tiền
L

Lam Minh Quan

Guest
2/12/15
58
11
8
29
@Pham
@Lam Minh Quan Bạn không nhắc tới có phải hơn không, mà đâu thấy mấy bạn của mình cũng ra trường lượt mình, thậm chí vào nghề sau mình (mình có tý trước kinh nghiệm còn bày đặt chỉ dạy cho bạn xin việc nữa chứ) , nhưng bây giờ thấy họ ổn hơn mình, về mọi thư, phải chăng mình đã không cố gắng . Thấy não quá .. :)
ở đây minh noi mặt bằng chung về MỨC SỐNG của cái nghề kế toán thôi ak bạn, còn mấy vấn đề kia là do MAY MẰN nữa, nhiều đứa bạn học thua kém xa, nhưng công viêc lại tốt hơn, đôi lúc đã k có duyên, cố gắng đến mấy cụng găp khó khăn. Nói z cứ cố gắng nhe bạn, rồi mọi thứ sẽ đến, biết đâu mốt lấy chồng rồi không còn đi lam nưa thi sao @@ Hơn gi đi nữa, cũng chỉ la Người Làm Thuê, sếp trả lương cho ta 10tr, ta phải dúi đầu làm việc k biết ngày đêm, sếp trả lương cho ta 7tr, ta đi lam 4h30 về thảnh thơi, công việc nhàn rỗi...... chẳng qua khi găp họ chỉ BUNG lương thế này thế kia thôi, chả ai noi khó khăn khổ cực của mình ra. :)

• Like
Reactions: phạmm thị giang
P

phạmm thị giang

Guest
16/3/16
167
10
18
30
@Pham

ở đây minh noi mặt bằng chung về MỨC SỐNG của cái nghề kế toán thôi ak bạn, còn mấy vấn đề kia là do MAY MẰN nữa, nhiều đứa bạn học thua kém xa, nhưng công viêc lại tốt hơn, đôi lúc đã k có duyên, cố gắng đến mấy cụng găp khó khăn. Nói z cứ cố gắng nhe bạn, rồi mọi thứ sẽ đến, biết đâu mốt lấy chồng rồi không còn đi lam nưa thi sao @@ Hơn gi đi nữa, cũng chỉ la Người Làm Thuê, sếp trả lương cho ta 10tr, ta phải dúi đầu làm việc k biết ngày đêm, sếp trả lương cho ta 7tr, ta đi lam 4h30 về thảnh thơi, công việc nhàn rỗi...... chẳng qua khi găp họ chỉ BUNG lương thế này thế kia thôi, chả ai noi khó khăn khổ cực của mình ra. :)
Hì cái này bạn nói đúng nè, hầu như đồng tiền đúng với sức mình bỏ ra ý chứ, chỗ mình hơi nhàn, cơ mà thấy nhiều anh chị còn trẻ mà thăng tiến quá, nên ao ước thôi à. Chỉ là cố gắng và cố gắng thì may mắn sẽ mỉm cười thôi mà. :)

L

Lam Minh Quan

Guest
2/12/15
58
11
8
29
Hì cái này bạn nói đúng nè, hầu như đồng tiền đúng với sức mình bỏ ra ý chứ, chỗ mình hơi nhàn, cơ mà thấy nhiều anh chị còn trẻ mà thăng tiến quá, nên ao ước thôi à. Chỉ là cố gắng và cố gắng thì may mắn sẽ mỉm cười thôi mà. :)
ai cung có mong ước, vậy nên ước cho đúng để cố gắng mà nổ lực.. chứ không khi có rồi mới biết minh sai khi ước như vạy, :) phải bỏ lại đánh mất nhiếu thứ hon nưa :))))) cuộc sống em ấm là duoc, đủ hay không là do minh

P

phạmm thị giang

Guest
16/3/16
167
10
18
30
ai cung có mong ước, vậy nên ước cho đúng để cố gắng mà nổ lực.. chứ không khi có rồi mới biết minh sai khi ước như vạy, :) phải bỏ lại đánh mất nhiếu thứ hon nưa :))))) cuộc sống em ấm là duoc, đủ hay không là do minh
Hì ai cũng có tính cầu tiến trong công việc chứ, như thế mới biết cố gắng và làm tốt hơn chứ không cầu tiên sao có động lực phấn đấu nè, hihi cầu tiến trong công việc là tốt mà. ước được thăng tiến bằng sự cố gắng và nỗ lực là tốt mà :D

L

Lam Minh Quan

Guest
2/12/15
58
11
8
29
Hì ai cũng có tính cầu tiến trong công việc chứ, như thế mới biết cố gắng và làm tốt hơn chứ không cầu tiên sao có động lực phấn đấu nè, hihi cầu tiến trong công việc là tốt mà. ước được thăng tiến bằng sự cố gắng và nỗ lực là tốt mà :D
Gì cũng có mức độ thôi bạn :) níu không thi sẽ không biết minh là ai đâu, quên di , mất mát nhiêu thư lắm,gia đình, chồng con, ban be, không con thoi gian, chắc luôn. đăc biêt con gai nưa. Nếu không rất dễ rơi vào trương hơp : Chẳng biết có phải đang SỐNG không nữa !!!

M

Maithihuyên

Trung cấp
10/1/17
65
7
8
37
sao mà suy nghĩ của bạn giống mình thế, bây giò mình nghĩ lại thấy mình chọn nghề kế toán là sai lầm huhu, cứ đến lúc quyết toán là đầu óc quay cuồng, về nhà ngủ nằm mơ toàn thấy số là số, đầu óc thì căng thảng, muốn bỏ việc cho xong

• Like
Reactions: Thân Chu
L

Lam Minh Quan

Guest
2/12/15
58
11
8
29
sao mà suy nghĩ của bạn giống mình thế, bây giò mình nghĩ lại thấy mình chọn nghề kế toán là sai lầm huhu, cứ đến lúc quyết toán là đầu óc quay cuồng, về nhà ngủ nằm mơ toàn thấy số là số, đầu óc thì căng thảng, muốn bỏ việc cho xong
luôn thập thò lo sợ, không biết có rơi rớt số 0 ơ đâu không :)))))))))))))))

T

thuyduong8511

Cao cấp
1/11/10
299
40
28
38
TpHCM
@kiristbn Chắc ý bạn ấy là trừ 2 tháng cuối năm ra thì trước đó đã được "thưởng" lương từ tháng 1 đến tháng 10 rồi ấy mà. :) :)

• Like
H

Ho Anh Hue10 10

Cao cấp
22/4/17
794
267
63
68
Chuận rồi ạ, hiếm hoi nghe đc các bác kế lương 8 con số trong khoảng time 5 năm sau khi ra trường, sau đó cũng vậy, có chăng là các bác ý nhận làm thêm ngoài nữa thôi (là thu nhập, không phải lương) :D

Về tiền lương thì vô cùng. Trên diễn đàn đã bàn luận nhiều và thực tế nhiều KT lương 9 - 10 con số/ năm .
- Nhưng các bạn hãy suy nghĩ xem: Mấy năm qua Mình đã làm kế toán thế nào ? Làm lợi cho DN bao nhiêu ? Với công sức bỏ ra mình đáng được nhận bao nhiêu ???
- Mình thấy nhiều KT hiện nay chỉ biết HT nợ, có. Cuối kỳ cố nắn ... để có B/C đẹp nộpkhông biết Thực tế quá trình SX - KD diễn ra trong DN thế nào, số liệu kế toán có hợp lý, hợp lệ không,... Thậm chí VT, HH .. tồn kho, công nợ phải thu, phải trả, tiền gữi, tiền vay Ngân hàng ... không khớp giữa số liệu HT với số liệu thực tế. Không cần biết đến hậu quả sau này, . Khi có Thanh, kiễm tra ... thì lo lót cho qua chuyện, bạn nào đã nhận lại KT thì biết rất rõ ... Những kế toán này nếu SD phần mềm thì các bạn xem mỗi ngày làm bao nhiêu giờ ? Phải trả bao nhiêu lương cho họ ?

K

ketoanvotrachnhiem

Guest
9/5/17
2
2
3
32
Ai bảo kế toán nhàn lắm , cho nó vào làm thử , còn không thì nghỉ đi cho chủ biết là kiếm đứa như mình khó lắm o_O

• Like
K

ketoanvotrachnhiem

Guest
9/5/17
2
2
3
32
sai lầm trong đánh máy bác ạ , đáng lẽ là kế toán có trách nhiệm (ketoancotrachnhiem) cơ nhưng đánh nhầm thành chữ v ( chữ c với v gần nhau) :( , cộng với tính mình cẩu thả không xem lại do để cỡ chữ màn hình laptop bé , nên mới thành thế .

• Like
L

Linh Linh tóc xù

Guest
26/7/16
19
3
3
@ketoanvotrachnhiem dạ vâng.
Nghe bác nói, à mà không đọc cmt của bác xong, e liếc xuống bàn phím thấy đúng quá (C V gần nhau quá) :)) :))

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com
sai lầm trong đánh máy bác ạ , đáng lẽ là kế toán có trách nhiệm (ketoancotrachnhiem) cơ nhưng đánh nhầm thành chữ v ( chữ c với v gần nhau) :( , cộng với tính mình cẩu thả không xem lại do để cỡ chữ màn hình laptop bé , nên mới thành thế .
Bởi thế trong công việc vô trách nhiệm và có trách nhiệm ranh giới nó mong manh lắm.

T

Thân Chu

Trung cấp
18/10/16
107
26
28
Chuẩn một câu "Chỉ có người trong cuộc mới hiểu" "Mỗi nghề có một niềm vui và nỗi buồn riêng"
câu nữa "Bạn sinh ra để làm nghề đố, dù vất vả, khó khăn, có gắng mà chịu nhé :)):)):))
Nghề gì là do mình chọn thôi bạn ơi. Đôi lúc cũng vắt tay lên trán suy nghĩ: ngày xưa mình thích vẽ vời lắm, suýt đi theo con đường nghệ thuật mà không hiểu dòng đời xô đẩy đưa mình đến với cái nghề này. Giờ nghĩ lại tất cả do mình thôi, cái nghành thiết kế trong tầm tay chỉ cần xách ba lô lên và đi học thôi lại bỏ để theo cái nghề này. haizzz hối hận muộn màng :)))))

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA