Làm kế toán trong cái xã hội này sao mà vất quá các bác ơi!!!!!!

• Thread starter Thân Chu
  • Ngày gửi
T

Thân Chu

Trung cấp
18/10/16
107
26
28
May mắn là mình không làm kế toán
Oh.....t cứ nghĩ cái trang này giành cho dân kế toán nhỉ? không phải bạn muốn tìm hiểu để chuyển nghề đấy chứ? :)))

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Thân Chu

Trung cấp
18/10/16
107
26
28
sao mà suy nghĩ của bạn giống mình thế, bây giò mình nghĩ lại thấy mình chọn nghề kế toán là sai lầm huhu, cứ đến lúc quyết toán là đầu óc quay cuồng, về nhà ngủ nằm mơ toàn thấy số là số, đầu óc thì căng thảng, muốn bỏ việc cho xong
Nhất là mùa quyết toán, ngày CN người ta đi chơi đây đó, mình thì ôm đống sổ sách về này thì BCTC, này thì thuế TNDN, này thì thuế TNCN đủ các kiểu con đà điểu :v :v :v

H

Ho Anh Hue10 10

Cao cấp
22/4/17
794
267
63
68
Nhất là mùa quyết toán, ngày CN người ta đi chơi đây đó, mình thì ôm đống sổ sách về này thì BCTC, này thì thuế TNDN, này thì thuế TNCN đủ các kiểu con đà điểu :v :v :v

Vì bạn không thực sự làm KT theo đúng nghĩa . Nếu hàng ngày , hàng tháng bạn HT hết các nghiệp vụ KT phát sinh thì đâu có chuyện đến: (..mùa quyết toán, ngày CN người ta đi chơi đây đó, mình thì ôm đống sổ sách về này thì BCTC, này thì thuế TNDN, này thì thuế TNCN đủ các kiểu con đà điểu..)

F

foggy1189

Sơ cấp
8/6/18
6
0
1
35
Mình kế toán thương mại giờ chuyển sang xây dựng.
Nhìn vào như 1 đống rác. Chẳng biết gỡ làm sao luôn.
Đã mày mò khó rùi chứ ông sếp cứ bắt làm theo ý ổng. Ổng bên kỹ thuật đó.
Nhưng ổng ko nắm rõ quy định kế toán, làm mà cứ phải đi theo giải quyết từng khoản một.
Mình chán dễ sợ. Đôi khi mình chỉ muốn quay về chốn xưa làm xong rùi về nhà không nghĩ nhiều. hix.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA