BCTC đối với doanh nghiệp thực hiện Thuế theo PP thuế GTGT & TNDN trực tiếp trên doanh thu

• Thread starter nguoicantho85
  • Ngày gửi
N

nguoicantho85

Sơ cấp
28/7/11
12
0
1
can tho
Cty mình thực hiện theo PP thuế GTGT & TNDN trực tiếp trên doanh thu, vậy quyết toán năm mình có làm bctc năm không nhỉ. giúp mình với

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

Phan Tường Vi 2310

Trung cấp
19/8/15
167
18
18
30
Vẫn phải làm chứ ạ

N

nguoicantho85

Sơ cấp
28/7/11
12
0
1
can tho
Chị kế toán cũ bảo ko làm mà thành lập từ năm 2014 đến giờ thuế cũng chả gọi lên hỏi sao koo nộp bctc nữa

P

Phan Tường Vi 2310

Trung cấp
19/8/15
167
18
18
30
Chị kế toán cũ bảo ko làm mà thành lập từ năm 2014 đến giờ thuế cũng chả gọi lên hỏi sao koo nộp bctc nữa
Ghê vậy ạ =))))))))))
Vẫn phải làm BCTC đó ạ. Công ty mình cũng thành lập từ 2014, áp dụng thuế GTGT trực tiếp trên doanh thu, 3 năm nay vẫn phải nộp BCTC

N

nguoicantho85

Sơ cấp
28/7/11
12
0
1
can tho
Ghê vậy ạ =))))))))))
Vẫn phải làm BCTC đó ạ. Công ty mình cũng thành lập từ 2014, áp dụng thuế GTGT trực tiếp trên doanh thu, 3 năm nay vẫn phải nộp BCTC
Cho mình hỏi bên bạn làm thuế TNDN có xác định chi phí ko, bên mình thì không xác đinh, chỉ tính doanh thu bao nhiêu , nhân % là nộp tiền thuế TNDN lun.

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Cty mình thực hiện theo PP thuế GTGT & TNDN trực tiếp trên doanh thu, vậy quyết toán năm mình có làm bctc năm không nhỉ. giúp mình với

Công ty bạn sao được áp dụng thuế TNDN trực tiếp trên doanh thu vậy? Thuế suất là bao nhiêu?

P

Phan Tường Vi 2310

Trung cấp
19/8/15
167
18
18
30
Cho mình hỏi bên bạn làm thuế TNDN có xác định chi phí ko, bên mình thì không xác đinh, chỉ tính doanh thu bao nhiêu , nhân % là nộp tiền thuế TNDN lun.
Dạ bên mình vẫn xác định CP để tính thuế TNDN bình thường nha.
Thuế GTGT trực tiếp trên doanh thu chỉ khác phần thuế GTGT là đóng phần trăm trên doanh thu, và Thuế GTGT đầu vào ko được khấu trừ mà hạch toán vào CP luôn.
Còn lại những cái khác thì làm như khấu trừ thôi.
Còn bên bạn áp thuế TNDN trên doanh thu thì mình không biết. Nghe giống kiểu thuế khoán của nhà hàng quán ăn nhỉ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA