Hóa đơn VAT

• Thread starter nguyenthuyhihi
  • Ngày gửi
N

nguyenthuyhihi

Sơ cấp
21/10/16
21
1
1
34
Cho mình hỏi với ạ? bên mình có mua gạch ốp lát của một công ty nhưng khi yêu cầu họ xuất hóa đơn VAT họ chỉ ghi chung là gạch ốp, gạch lát chứ không ghi riêng từng loại theo kích thước mình mua, mà chỉ trong phiếu xuất kho ghi rõ kích thước thôi thì có được không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
firephoenix

firephoenix

Cao cấp
28/11/07
243
39
28
Hà Nội
Cho mình hỏi với ạ? bên mình có mua gạch ốp lát của một công ty nhưng khi yêu cầu họ xuất hóa đơn VAT họ chỉ ghi chung là gạch ốp, gạch lát chứ không ghi riêng từng loại theo kích thước mình mua, mà chỉ trong phiếu xuất kho ghi rõ kích thước thôi thì có được không?
Cái này nếu mà bạn muốn ghi rõ thì bạn có thể yêu cầu họ làm kèm 1 cái biên bản bàn giao kèm theo có dấu xác nhận 2 bên là được

N

nguyenthuyhihi

Sơ cấp
21/10/16
21
1
1
34
Cái này nếu mà bạn muốn ghi rõ thì bạn có thể yêu cầu họ làm kèm 1 cái biên bản bàn giao kèm theo có dấu xác nhận 2 bên là được
Tức là hóa đơn ghi chung vậy vẫn được đúng không bạn? bởi vì trong dự toán công trình bên mình ghi rõ loại gạch, kích thước

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh
Tức là hóa đơn ghi chung vậy vẫn được đúng không bạn? bởi vì trong dự toán công trình bên mình ghi rõ loại gạch, kích thước
Bạn đã có: (..phiếu xuất kho ghi rõ kích thước thôi ..) kèm theo HĐ là được rồi.

phan trong loi

phan trong loi

Làm Số Sách Kế Toán Tại Nhà (ptloi.cskh@gmail.com)
18/7/16
29
2
8
32
Hóc môn, hồ chỉ minh
Được nhé ko có Thông tư nào ép buộc xuất hd chi tiết cả. Còn công ty bạn theo dõi chi tiết thì nhập theo phiếu xuất bàn giao của khách hàng. Nhưng đúng số lượng, đơn giá thành tiền với hoá đơn

V

VANCHIEN17

Cao cấp
17/2/17
270
57
28
35
Thật ra là không được phép đâu mà là thông thường các hóa đơn nhỏ lẻ giá trị ít có phiếu xuất, bảng kê xuất thì đơn vị thuế có thể bỏ qua chấp nhận.
Theo đúng luật thuế là hóa đơn phải ghi rõ, chi tiết từng loại một, nếu không muốn ghi rõ thì phải lập bảng kê kèm theo hóa đơn (khác bảng kê, phiếu xuất kho... nhé).

Ai bảo đc về đọc lại quy định xuất hóa đơn

phan trong loi

phan trong loi

18/7/16
29
2
8
32
Hóc môn, hồ chỉ minh
Thật ra là không được phép đâu mà là thông thường các hóa đơn nhỏ lẻ giá trị ít có phiếu xuất, bảng kê xuất thì đơn vị thuế có thể bỏ qua chấp nhận.
Theo đúng luật thuế là hóa đơn phải ghi rõ, chi tiết từng loại một, nếu không muốn ghi rõ thì phải lập bảng kê kèm theo hóa đơn (khác bảng kê, phiếu xuất kho... nhé).

Ai bảo đc về đọc lại quy định xuất hóa đơn
Bạn nói có luật thuế nào vậy. Mình cũng muốn tìm hiểu luật đó :))

phan trong loi

phan trong loi

18/7/16
29
2
8
32
Hóc môn, hồ chỉ minh

Sửa lần cuối:
V

VANCHIEN17

Cao cấp
17/2/17
270
57
28
35
đọc thông tư 39 đi nhé, đọc rồi lại thấy ô sao luật có cái này mà bao lâu nay mình ko bít nhỉ ^ ^

V

VANCHIEN17

Cao cấp
17/2/17
270
57
28
35
nếu chỉ đơn giản là có biên bản giao nhận, phiếu xuất kho thì chắc không cần đến bảng kê kèm theo hóa đơn, hóa đơn theo bảng kê đâu nhỉ ^ ^ thuế quy định thừa cái này

phan trong loi

phan trong loi

18/7/16
29
2
8
32
Hóc môn, hồ chỉ minh
không cần làm bảng kê nhé và hđ thì cứ lấy bình thường

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh

Vui lòng lần sau bạn viết tiêu đề rõ ràng một chút nhé! Rất nãn khi đọc mấy cái tiêu đề kiểu chung chung giống như người ta rao mua ve chai lông vịt vậy

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA