Đăng ký BHXH chậm hơn giấy phép kinh doanh

• Thread starter Hùng Nguyễn Đình
  • Ngày gửi
H

Hùng Nguyễn Đình

Guest
24/4/17
13
1
1
30
Quận tân bình không khó khăn lắm đâu, mình có làm việc rồi, cả PLĐ nữa, họ cũng dễ thương mà nên đừng căng thẳng vào làm việc với họ thấy tên phải chào ngay, chào sớm. hoàn toàn phụ thuộc vào cách giao tiếp. Sếp bây giờ đang tính phúc lợi cho anh em mà chả biết sao... đừng có căng thẳng mình sẽ nói không khôn khéo
vậy bây giờ em làm các hồ sơ BHXH RỒI LÀM THÊM CÁI CÔNG VĂN GIẢI TRÌNH DK BHXH CHẬM HƠN GPKD THÌ EM GHI THẾ NÀO THÌ ỔN VẬY ANH CHI , ANH CHI NÀO CÓ MẪU CHO EM THAM KHẢO VỚI

Khóa học Quản trị dòng tiền
Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Cái này tùy thôi bạn à, không nói trước được
Vì có nhiều công ty như công ty cũ của mình, thành lập 2009 đến 2014 không bị truy thu đồng nào (do tình hình công ty)
Hay công ty gần mình thành lập 2011, 2015 mới tham gia bảo hiểm, bị truy thu từ năm 2015
Bạn phải làm công văn giải trình ghi rõ lý do công ty vì sao không tham gia bảo hiểm, có thể nêu nhân sự không ổn định, khó khăn. Quan trọng vẫn là cách bạn làm việc với cơ quan bảo hiểm.

P

pavenlv

TƯ VẤN TÀI CHÍNH DOANH NGHIỆP
6/2/15
295
72
28
41
TPHCM
vậy bây giờ em làm các hồ sơ BHXH RỒI LÀM THÊM CÁI CÔNG VĂN GIẢI TRÌNH DK BHXH CHẬM HƠN GPKD THÌ EM GHI THẾ NÀO THÌ ỔN VẬY ANH CHI , ANH CHI NÀO CÓ MẪU CHO EM THAM KHẢO VỚI
không có mẫu đâu, cái đó cố gắng làm việc với BHXH và PLĐ làm sao để họ khỏi bắt làm công văn, như cái bạn phía trên nói đó. Nó hoàn toàn phụ thuộc vào cảm tính chứ không phải lý tính nên tùy vào cách bạn làm việc với cơ quan quản lý nhà nước thôi.

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Mẫu D01B-TS nhé, lên trang chủ bhxh tải

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA