Hỏi về tăng mới lao động đang mang thai.

• Thread starter theanhst92
  • Ngày gửi
theanhst92

theanhst92

Cao cấp
26/6/15
253
27
28
31
Tình hình là công ty mình mới có một lao động mới. nhưng vừa hết thời gian thử việc thì phát hiện người này mang thai vậy liệu mình có nên báo tăng lao động với cơ quan bảo hiểm không vì sợ sẽ bị thanh tra khi làm thủ tục hưởng chế độ thai sản.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Về nguyên tắc nếu bạn nhận lao động, hợp đồng từ đủ 3 tháng thì phải đóng bảo hiểm
Thanh tra thì bạn chuẩn bị đầy đủ hồ sơ thôi, vì thực chất người ta làm việc tại công ty bạn mà

• Like
Reactions: theanhst92
Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Tất nhiên là phải báo tăng rồi bạn, nếu ưu ái 1 chút thì bạn nên hỏi LĐ mang thai bao nhiu tháng rồi, để báo tăng cho LĐ này hưởng chế độ TS. LĐ này thực tế có lm việc ở cty bạn nên bạn chuẩn bị hồ sơ đủ là ok r. Không phải làm sai nên hok sợ nhé.

• Like
theanhst92

theanhst92

Cao cấp
26/6/15
253
27
28
31
Tất nhiên là phải báo tăng rồi bạn, nếu ưu ái 1 chút thì bạn nên hỏi LĐ mang thai bao nhiu tháng rồi, để báo tăng cho LĐ này hưởng chế độ TS. LĐ này thực tế có lm việc ở cty bạn nên bạn chuẩn bị hồ sơ đủ là ok r. Không phải làm sai nên hok sợ nhé.
hồ sơ đủ gồm những gì vậy thủy.

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
hồ sơ đủ gồm những gì vậy thủy.
Bảng chấm công mỗi tháng, Bảng lương, Hồ sơ LĐ,... của lao động này đó T.A, bữa có cái văn bản quy định Loan gửi th mà lạc đâu mất, tạm thời thì những cái này trc. T.A nhớ lưu trữ lại.

• Like
theanhst92

theanhst92

Cao cấp
26/6/15
253
27
28
31
Bảng chấm công mỗi tháng, Bảng lương, Hồ sơ LĐ,... của lao động này đó T.A, bữa có cái văn bản quy định Loan gửi th mà lạc đâu mất, tạm thời thì những cái này trc. T.A nhớ lưu trữ lại.
tks thủy nhé. chắc thêm cả mấy cái hợp đồng, phụ lục hợp đồng và quyết định của lao động nữa nhờ.

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
tks thủy nhé. chắc thêm cả mấy cái hợp đồng, phụ lục hợp đồng và quyết định của lao động nữa nhờ.
Ừm t.a có bao nhiu thì cứ gom lại 1 bộ trc, lát mình tìm thấy văn bản quy định mình gửi cho, cái này chỉ đề phòng thôi á.

• Like
theanhst92

theanhst92

Cao cấp
26/6/15
253
27
28
31
Ừm t.a có bao nhiu thì cứ gom lại 1 bộ trc, lát mình tìm thấy văn bản quy định mình gửi cho, cái này chỉ đề phòng thôi á.
ừm. T.A nghĩ chắc cũng không ảnh hưởng gì nhưng hỏi cho chắc, khi nào Thủy tìm thấy gửi T.A với nhé. email: theanhst92@gmail.com

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA