Xử lý hóa đơn cũ

• Thread starter Bekis
  • Ngày gửi
Bekis

Bekis

Cao cấp
19/5/08
228
3
18
thanh thai
Xin chào cả nhà!
Bên cty em mới làm thông báo phát hành hóa đơn mới. Trên Thông báo Phát hành Hóa Đơn có ghi ngày bắt đầu sử dụng hóa đơn mới là 25-05-2017. Như vậy những hóa đơn cũ khi tới ngày 25-5-2017 vẫn còn , thì phải Hủy hay vẫn sử dụng tiếp ạ? Và hóa đơn mới phải bắt buộc sử dụng đúng ngày 25-5-2017 hay sao ạ? Nếu ngày 1-6-2017 mới bắt đầu sử dụng hóa đơn mới thì có bị phạt không ạ?
cả nhà giúp em với, em xin chân thành cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

duy0912

Guest
12/5/17
75
40
18
35
Xin chào cả nhà!
Bên cty em mới làm thông báo phát hành hóa đơn mới. Trên Thông báo Phát hành Hóa Đơn có ghi ngày bắt đầu sử dụng hóa đơn mới là 25-05-2017. Như vậy những hóa đơn cũ khi tới ngày 25-5-2017 vẫn còn , thì phải Hủy hay vẫn sử dụng tiếp ạ? Và hóa đơn mới phải bắt buộc sử dụng đúng ngày 25-5-2017 hay sao ạ? Nếu ngày 1-6-2017 mới bắt đầu sử dụng hóa đơn mới thì có bị phạt không ạ?
cả nhà giúp em với, em xin chân thành cảm ơn!

Hóa đơn cũ nếu thông tin, địa chỉ mã số thuế .... vẫn bình thường thì bạn cứ sử dụng tiếp, trongtrường hợp ko thích xài nữa thì hãy hủy (nhớ làm TB hủy gửi CQThuế).

Hóa đơn mới thì bắt đầu từ ngày 25/05/2017 mới xài, nếu ngày 1/6/2017 mới xài thì ko sao (miễn sao sau ngày 25/05/2017 bạn xài là ổn). Nhớ trước khi xài hóa đơn mới vào trang www.tracuuhoadon.gdt.gov.vn tra cứu xem thuế đã cập nhật thông báo phát hành hóa đơn mới của Công ty lên hệ thống chưa, mắc công sau này khách hàng tra trên đó mà ko thấy thông tin thì mệt lắm.

• Like
Reactions: Bekis
Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com
Bạn vẫn có thể tiếp tục xài hóa đơn cũ như bình thường, theo mình thì nên xài hết hóa đơn cũ rồi xài hóa đơn mới. Việc đăng ký hóa đơn mới là bạn thông báo cục thể để họ biết là bạn sẽ xài hóa đơn đó chứ không bắt buộc đăng ký xong là phải sử dụng. Và cũng không bắt buộc nếu có hóa đơn mới thì hóa đơn cũ không được xài nữa.

• Like
Reactions: Bekis

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA