Học trái ngành, làm kế toán

• Thread starter thuhangmp
  • Ngày gửi
T

thuhangmp

Sơ cấp
12/12/10
6
0
1
35
Hà Nội.
Chào các anh/chị, em muốn hỏi một chút ạ.
Đại học em học Quản trị doanh nghiệp, chỉ học hai học phần liên quan tới kế toán thôi. Nhưng sau này xin việc, cũng nhờ may mắn, em xin được vào bộ phận kế toán, làm kế toán thanh toán, cũng được mấy năm rồi. Giờ em muốn theo nghề, và muốn tăng thêm kiến thức, thu nhập, thì xem thấy đâu cũng tuyển học đại học kế toán, hoặc muốn học lên thì cũng yêu cầu học đại học kế toán.
Các anh/chị cho em hỏi, có cách nào để "phá băng" không ạ? Em nói thật là em không muốn học lại 4 năm đại học đâu ý :( em tự học, học các khóa đào tạo kế toán, có khả dĩ không ạ?

Cám ơn các anh/chị. Em là mem mới, có gì sai sót mong các mod min nhẹ tay.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thuhangmp

Sơ cấp
12/12/10
6
0
1
35
Hà Nội.
Các anh/chị cho em hỏi với, nếu em muốn học các chứng chỉ, thì ở Hà Nội có trung tâm nào hay ạ? Dạy trên thực tế, dạy xong làm được ấy. Em cũng muốn phát triển nghề

N

nguyenduykhanh36

Cao cấp
20/11/09
482
146
43
40
Tô hiệu, Hải Phòng
Đại học em học Quản trị doanh nghiệp, chỉ học hai học phần liên quan tới kế toán thôi. Nhưng sau này xin việc, cũng nhờ may mắn, em xin được vào bộ phận kế toán, làm kế toán thanh toán, cũng được mấy năm rồi. Giờ em muốn theo nghề, và muốn tăng thêm kiến thức, thu nhập, thì xem thấy đâu cũng tuyển học đại học kế toán, hoặc muốn học lên thì cũng yêu cầu học đại học kế toán.
Các anh/chị cho em hỏi, có cách nào để "phá băng" không ạ? Em nói thật là em không muốn học lại 4 năm đại học đâu ý :( em tự học, học các khóa đào tạo kế toán, có khả dĩ không ạ?

Theo quan điểm của anh thì hoàn toàn có thể không cần học đại học mà vẫn có thể làm kế toán, vấn đề là nếu không có bằng đại học em có xin được việc kế toán không mới quan trọng

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình

Mình nghĩ bạn nên tham gia các CLB của webketoan, ở đây bạn sẽ được tiếp xúc thực tế, dễ trao dồi kinh nghiệm hơn.
Nếu bạn ở tp.hcm hay Hà Nội mình sẽ giới thiệu cho bạn

T

thuhangmp

Sơ cấp
12/12/10
6
0
1
35
Hà Nội.
Theo quan điểm của anh thì hoàn toàn có thể không cần học đại học mà vẫn có thể làm kế toán, vấn đề là nếu không có bằng đại học em có xin được việc kế toán không mới quan trọng

Mình nghĩ bạn nên tham gia các CLB của webketoan, ở đây bạn sẽ được tiếp xúc thực tế, dễ trao dồi kinh nghiệm hơn.
Nếu bạn ở tp.hcm hay Hà Nội mình sẽ giới thiệu cho bạn

Cám ơn các anh ạ Em vẫn đang làm kế toán đây anh, gần 5 năm rồi. Nhưng em muốn phát triển thêm hoặc tìm cơ hội mới, thì vẫn bối rối vì em chỉ có chứng chỉ của 1 khóa ngắn hạn bên đại học KTQD mở thôi, nên muốn học lên cũng khó, muốn đi xi việc thì cái cv nó lại xấu ìn.

Với cả em cũng muốn học thêm, vừa lấy kiến thức vừa lấy cái bằng/chứng chỉ gì đó ạ. Sinh hoạt theo clb thì em k tự tin lắm ^^

Phương Hạ 111

Phương Hạ 111

Trung cấp
18/8/16
182
17
18
Hà Nội
@Lặng Yên lặng yên ơi ở hà nội và hcm thì có những clb nào vậy bạn giới thiệu cho mng cùng biết với hihi..mình cũng muốn tham gia clb để học hỏi thêm kiến thức :)

Anh Tạ

Anh Tạ

Sơ cấp
5/6/17
20
8
3
Liên thông đại học lấy văn bằng kế toán đi bạn. Mất 1,5 năm nhưng bù lại có bằng xin việc sẽ dễ dàng hơn nhiều. Nhà tuyển dụng chỉ quan tâm bạn có = Đại học kế toán hay ko chứ ko quan tâm mấy là bằng liên thông hay chính quay đâu

M

mocnguyen1102

Guest
20/5/17
4
2
3
33
@Phương Hạ 111 mình ở HN mình muốn tham gia vào câu lạc bộ của Webketoan, bạn giới thiệu mình với. mình đang làm KT đc 1 năm rồi

M

mocnguyen1102

Guest
20/5/17
4
2
3
33
@Lặng Yên ơi, mình ở HN, bạn giới thiệu giúp mình vào clb đc ko? mình cảm ơn nha

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA