XUẤT HÓA ĐƠN VÀO KHU CHẾ XUẤT?

L

Lê Thân Kỳ Anh

Sơ cấp
26/4/16
4
0
1
25
Anh chị vui lòng giúp em nghiệp vụ này nhé:
Bên em có ký hợp đồng với một doanh nghiệp trong khu chế xuất được hưởng thuế suất 0%, trong hợp đồng bao gồm những mục hàng:
STT Tên hàng ĐVT Số lượng Đơn giá Thành tiền
1 Bồn thép bồn 01 86.000.000 86.000.000
2 Bơm nước thải cái 01 7.300.000 7.300.000
3 Quạt ly tâm cái 01 17.100.000 17.100.000
4 Vật liệu lọc m3 04 11.000.000 44.000.000
5 Nhân công lắp hệ thống 01 30.000.000 30.000.000
TỔNG CỘNG: 184.400.000

Vậy cho em hỏi chi phí nhân công 30.000.000 sẽ đưa vào tờ khai xuất khẩu như thế nào để khi xuất hóa đơn thuế 0% tổng là 184.400.000, vì chi phí này ko phải là hàng hóa nên không đưa vô các mục hàng của tờ khai được nên tổng tiền hóa đơn xuất sẽ thiếu mất 30tr, còn nếu phân bổ chi phí này vô từng mục hàng trên lại ko thể, có ai giúp em với!
 
T

TAXACCOUNTING

Sơ cấp
5/6/17
55
20
8
33
Sao không phân bổ nhân công theo tỷ lệ nào đó vào các hàng hóa kia, để đơn giá là giá đã bao gồm cả nhân công đi
 
H

hoangtatthang

Sơ cấp
17/3/11
4
3
3
34
Bắc Giang
Những chứng từ cần thiết để giải trình với thuế là bán hàng vào khu chế xuất được ghi chi tiết theo thông tư 219/2013/TT-BTC tại điều 9, khoản 2, điều kiện áp dụng thuế suất 0% đối với hàng hóa xuất khẩu:
– Có hợp đồng bán, gia công hàng hóa xuất khẩu; hợp đồng ủy thác xuất khẩu;
– Có chứng từ thanh toán tiền hàng hóa xuất khẩu qua ngân hàng và các chứng từ khác theo quy định của pháp luật;
– Có tờ khai hải quan theo quy định tại khoản 2 Điều 16 Thông tư này. (trích thông tư 219/2013/TT-BTC: “…Tờ khai hải quan đối với hàng hóa xuất khẩu đã làm xong thủ tục hải quan theo hướng dẫn của Bộ Tài chính về thủ tục hải quan; kiểm tra, giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu…”)
 
L

Lê Thân Kỳ Anh

Sơ cấp
26/4/16
4
0
1
25
Sao không phân bổ nhân công theo tỷ lệ nào đó vào các hàng hóa kia, để đơn giá là giá đã bao gồm cả nhân công đi
Dạ tại bên ký hợp đồng họ bắt tách ra, và trên hóa đơn xuất cho họ cũng phải tách ra y như hợp đồng chứ họ ko chịu phân bổ đều 30tr
 
H

Huong akira

Sơ cấp
8/6/17
2
1
3
29
Bạn ơi, phí nhân công không phải khải hải quan nhe. Nếu bạn đang xuất chung hàng hóa và phí nhân công vào một hóa đơn thì bạn ghi chú vào mục ghi chú của tờ khai phí nhân công 30tr.
Giá trị trên tờ khai chỉ là giá trị của hàng hóa thôi.
 
L

Lê Thân Kỳ Anh

Sơ cấp
26/4/16
4
0
1
25
Bạn ơi, phí nhân công không phải khải hải quan nhe. Nếu bạn đang xuất chung hàng hóa và phí nhân công vào một hóa đơn thì bạn ghi chú vào mục ghi chú của tờ khai phí nhân công 30tr.
Giá trị trên tờ khai chỉ là giá trị của hàng hóa thôi.
Cảm ơn bạn nhé!
 

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Xem nhiều