Thay đổi địa chỉ nhận thông báo thuế

• Thread starter tongthihuong1920
  • Ngày gửi
T

tongthihuong1920

Sơ cấp
11/4/14
18
1
3
Hà Nội
Mọi người cho mình hỏi với. Công ty mình đang nhận thông báo ở địa trỉ trụ sở, nhưng mà giao dịch ở chỗ khác mà địa chỉ giao dịch này lại không có trong đăng ký kinh doanh. Bây giờ mình muốn nhận thông báo thuế ở địa chỉ này thì mình có phải đăng ký mở văn phòng giao dịch và thay đổi đăng ký kinh doanh không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tranthithuy081190

Guest
11/9/12
6
0
1
33
Hưng Yên
mở văn phòng giao dịch thì vẫn phải mở rồi. còn bạn phải nộp phụ lục II lên sở kế hoạch đầu tư về việc thay đổi địa chỉ nhận thông báo thuế bạn ạ.

T

tongthihuong1920

Sơ cấp
11/4/14
18
1
3
Hà Nội
@tranthithuy081190 không phải nộp cái gì lên thuế hả bạn

T

tranthithuy081190

Guest
11/9/12
6
0
1
33
Hưng Yên
@tongthihuong1920 nộp cho sở kế hoạch đầu tư bạn ạ. thuế k nhận đâu b ạ

P

Pham Dinh An

Sơ cấp
12/6/17
2
0
1
43
Cơ quan thuế chỉ gửi thông báo cho bạn tại địa chỉ bạn đăng ký kinh doanh. Nghĩa là công ty bạn thuộc quản lý của chi cục thuế nào (nếu là doanh nghiệp trong nước). Chính xác bạn ra chi cục thuế quản lý của công ty mình mà hỏi nhé. Đừng đi vòng vòng mất thời gian.

T

THƠ THÁI PHONG

Kế toán hải phòng
Không ai trả lời ạ
Mọi người cho mình hỏi với. Công ty mình đang nhận thông báo ở địa trỉ trụ sở, nhưng mà giao dịch ở chỗ khác mà địa chỉ giao dịch này lại không có trong đăng ký kinh doanh. Bây giờ mình muốn nhận thông báo thuế ở địa chỉ này thì mình có phải đăng ký mở văn phòng giao dịch và thay đổi đăng ký kinh doanh không?
@tranthithuy081190 không phải nộp cái gì lên thuế hả bạn
Bạn phải mở văn phòng đại diện hoặc địa điểm kinh doanh nếu cùng trong thành phố, sau đấy bạn vẫn làm thông báo Phụ lục II thay đổi địa chỉ nhận thông báo thuế. Xong bạn làm mẫu 08 nộp cho Cục thuế và chi cục thuế!

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Mở VPĐD là thừa nhe :)

Không có quy định nào nói nơi nhận thông báo thuế phải là nơi có liên quan đến doanh nghiệp cả... Việc này DN tự chịu trách nhiệm về thông tin do mình cung cấp.

T

tranthithuy081190

Guest
11/9/12
6
0
1
33
Hưng Yên
Mẫu 08 về địa chỉ nhận thay đổi nơi nhận thông báo thuế bên chị cục họ k nhận mẫu đấy đâu. cty mình mới đi làm xg mà,

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA