Tạo nút sort trên file excel

• Thread starter phuthuysieuquay
  • Ngày gửi
The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Sort là chức năng sắp xếp theo thứ tự tăng giảm hoặc thứ tự bảng chữ cái, chả hiểu sao lại nói thành chức năng tạo list của Data Vatidation nhỉ?
người ta không phân biệt được nên hỏi như thế bạn ơi.

Khóa học Quản trị dòng tiền
The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Bạn này làm đúng nè, đặt tên là khi bạn dữ liệu cần lọc ở 1 sheet, ô bạn muốn lọc ở 1 sheet khác.
Còn nếu bạn muốn lọc cùng 1 sheet thì ko cần đặt tên, chổ source bạn tô den vùng cần lọc là ok nhé
không cần đặt tên vẫn bôi đen vùng lọc ở sheet khác được mà bạn.
Nếu đặt tên thì bước 2 ở phần Source phải gõ = tendadat chứ không chọn dc nhé.

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
ko phải là tôi đuổi. mà kêu b biết thì chia sẻ cho mọi người nghe, bạn kêu dễ sao ko nói đi. mọi người chưa biết mới lên đây học hỏi
Cái này có diễn đạt cũng ko hiểu.
Càng diễn đạt người ta càng hỏi.
Cái vấn đề phải để người ta biết sai ở đâu.
Tưởng kiến thức kiếm dễ vậy à?

L

Lưu Công

Sơ cấp
9/3/17
6
0
1
@Kin7 Vấn đề là bác chả chỉ cho người ta sai ở chỗ nào mà chỉ nói mấy câu làm cho người nghe khó chịu thôi. Bác bảo người ta làm sai thao tác, ờ thì sai thao tác, cái sai khi làm excel thì chủ yếu là do thao tác sai, bác không chỉ cho người ta chỗ sai lại còn nói mấy câu như vậy!

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
@Kin7 Vấn đề là bác chả chỉ cho người ta sai ở chỗ nào mà chỉ nói mấy câu làm cho người nghe khó chịu thôi. Bác bảo người ta làm sai thao tác, ờ thì sai thao tác, cái sai khi làm excel thì chủ yếu là do thao tác sai, bác không chỉ cho người ta chỗ sai lại còn nói mấy câu như vậy!
Cạn lời.

P

pavenlv

TƯ VẤN TÀI CHÍNH DOANH NGHIỆP
6/2/15
295
72
28
41
TPHCM
có mỗi cái đó mà cãi nhau nhiều thế nhể

T