Góc tâm sự nghề kế toán

• Thread starter vũ châm
  • Ngày gửi
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Nếu đăng ký 1 lớp học kế toán tổng hợp theo anh chỉ tổ phí tiền :) Anh thấy lúc nào cũng khủng hoảng cả... 15 năm làm nghề mà như muỗi ý.

Tham gia các nhóm các bạn cùng nghề, xây dựng chương trình trao đổi về nghiệp vụ sẽ tốt và hiệu quả hơn rất nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

Cham lee

Guest
13/4/16
17
10
3
Nếu đăng ký 1 lớp học kế toán tổng hợp theo anh chỉ tổ phí tiền :) Anh thấy lúc nào cũng khủng hoảng cả... 15 năm làm nghề mà như muỗi ý.

Tham gia các nhóm các bạn cùng nghề, xây dựng chương trình trao đổi về nghiệp vụ sẽ tốt và hiệu quả hơn rất nhiều.
Em đăng kí cũng 1 phần muốn được tiếp xúc trực tiếp với các anh chị trong nghề, có cả sự giao lưu và học hỏi để muốn có gì đó khác đi chút, trước đi học mỗi ngày cảm giác được học hỏi và biết nhiều hơn thấy thú vị, đi làm rồi thấy bị trong đóng khung ở 1 cái gì đó em thấy bí lắm. Vẫn ao ước muốn học hỏi được để phát triển nghề nghiệp, nhưng em giờ hiện tại chưa định hướng được cho mình là nên học hỏi và đi con đường nào để đạt được hiệu quả tốt nhất nên việc đầu tiên là em chỉ biết nghĩ đến các trung tâm kế toán

L

linhtrinh204

Guest
24/5/17
29
4
3
23

Anh có biết nhóm nào không chỉ em tham gia với, em cũng có rất nhiều thứ muốn học hỏi nhưng không biết ở đâu

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,687
1,372
113
50
TP.HCM
@Cham lee : Em ở địa phương nào?

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,687
1,372
113
50
TP.HCM
@linhtrinh204 : Em ở địa phương nào?

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,687
1,372
113
50
TP.HCM
Em ở TP Hồ Chí Minh chị ơi
Hiện tại ở TPHCM thì đi theo luôn anh @phantuannam đi. Anh ấy đang có CLB WSO Q12 (nhóm thành viên kế toán sinh hoạt nghiệp vụ offline tại quận 12, hoạt động offline định kỳ và online thường xuyên đấy.

Ngoài ra, CLB WSO (Webketoan Saigon offline) cũng sinh hoạt cập nhật kiến thức và văn bản pháp luật thuế định kỳ vào T7 cuối cùng hàng tháng, có thông báo rộng rãi. Nếu em đăng ký nhận thông tin của trang chủ http://www.webketoan.vn/ - bằng cách điền email vào hộp tin ở phía bên phải màn hình.

L

linhtrinh204

Guest
24/5/17
29
4
3
23
Hiện tại ở TPHCM thì đi theo luôn anh @phantuannam đi. Anh ấy đang có CLB WSO Q12 (nhóm thành viên kế toán sinh hoạt nghiệp vụ offline tại quận 12, hoạt động offline định kỳ và online thường xuyên đấy.

Ngoài ra, CLB WSO (Webketoan Saigon offline) cũng sinh hoạt cập nhật kiến thức và văn bản pháp luật thuế định kỳ vào T7 cuối cùng hàng tháng, có thông báo rộng rãi. Nếu em đăng ký nhận thông tin của trang chủ http://www.webketoan.vn/ - bằng cách điền email vào hộp tin ở phía bên phải màn hình.

Dạ em cảm ơn chị nhiều ạ

L

linhtrinh204

Guest
24/5/17
29
4
3
23

Em muốn tham gia vào CLB của anh thì làm sao ạ, em cũng muốn tham gia để trao đổi thêm kinh nghiệm

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com
HiHi. Bạn không thể ôm hết việc để bạn biết hết mọi thứ được. Nếu cty bạn như của mình thì mỗi năm hay luân chuyển công việc của nhau để ai cũng biết việc khi cần. Nhưng mình khuyên bạn đừng nên nghĩ như thế. Rãnh thì học hỏi việc của đồng nghiệp, lên 4Rum học thêm kiến thức. Chứ nghĩ như bạn vậy thì không bao giờ khá lên được đâu. Hi
Và không chỉ học mỗi kế toán. Như mình làm kế toán mà mình tự học đủ thứ từ làm Web, SEO hay những gì liên quan để phục vụ chính cái nghề và sở thích + đam mê của mình. Lúc đó mới thấy vui lên được.
Bạn còn trẻ mà. Cứ cố gắng lên đi.

• Like
Reactions: Viet Huong
L

linhtrinh204

Guest
24/5/17
29
4
3
23
Dạ
HiHi. Bạn không thể ôm hết việc để bạn biết hết mọi thứ được. Nếu cty bạn như của mình thì mỗi năm hay luân chuyển công việc của nhau để ai cũng biết việc khi cần. Nhưng mình khuyên bạn đừng nên nghĩ như thế. Rãnh thì học hỏi việc của đồng nghiệp, lên 4Rum học thêm kiến thức. Chứ nghĩ như bạn vậy thì không bao giờ khá lên được đâu. Hi
Và không chỉ học mỗi kế toán. Như mình làm kế toán mà mình tự học đủ thứ từ làm Web, SEO hay những gì liên quan để phục vụ chính cái nghề và sở thích + đam mê của mình. Lúc đó mới thấy vui lên được.
Dạ công ty của em có mỗi mình em làm công việc kế toán à, làm hết tất cả việc hành chính luôn, mà mô hình công ty cũng mới nên em không biết rất nhiều thứ cũng không có ai đi trước để mình hỏi anh ạ, nên em muốn có 1 nhóm bạn chuyên kế toán để có gì vướng mắc mình hỏi sẽ dễ dàng hơn

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,687
1,372
113
50
TP.HCM
Không liên quan, nhưng @Kaspersky nhắn cho mình xin thông tin liên lạc để gửi tặng bạn áo đồng phục WKT nhé.

• Like
Reactions: Kaspersky
Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,687
1,372
113
50
TP.HCM
Dạ

Dạ công ty của em có mỗi mình em làm công việc kế toán à, làm hết tất cả việc hành chính luôn, mà mô hình công ty cũng mới nên em không biết rất nhiều thứ cũng không có ai đi trước để mình hỏi anh ạ, nên em muốn có 1 nhóm bạn chuyên kế toán để có gì vướng mắc mình hỏi sẽ dễ dàng hơn
Diễn đàn WKT là một "nhóm " có thể hỗ trợ bạn như mong muốn đấy. Cần gì cứ hỏi ngay trên diễn đàn, bạn sẽ được tất cả các thành viên còn lại sẵn sàng chia sẻ.

Điều quan trọng là trước khi hỏi thì cần tìm hiểu...
- Tìm kiếm những thông tin liên quan đã được giải đáp trước đây bằng công cụ tìm kiếm của chính Diễn đàn WKT hoặc Google. Đọc, nghiệm - cần làm sáng tỏ thêm điều gì thì hỏi tiếp. Tránh hỏi những câu đã được trả lời vo số lần .... người ta sẽ làm biếng trả lời bạn.
- Cân hỏi cần được trình bày rõ ràng. mạch lạc thì người tư vấn mới định hướng và trả lời phù hợp.

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,687
1,372
113
50
TP.HCM
Em ở Bắc Ninh chị ạ!
Hơi xa HN. Hiện ở HN chị đang lập các nhóm off nghiệp vụ và cũng đạt được hiệu quả nhất định. Hy vọng rằng thời gian tới sẽ lan toả và nhân rộng được ra các tỉnh thành lân cận.

Nếu em sẵn sàng làm cầu nối, kết nối được các bạn làm kế toán ở gần nhau thì chị sẵn sàng đến tận nơi hỗ trợ các bạn lập nhóm.

onlinebn123

onlinebn123

Guest
9/6/17
34
4
8
29
@Cham lee Chị làm ở KCN nào ở Bắc Ninh đấy ạ, Em cũng BN em tìm mãi hôm nay mới gặp đồng hương :D

N

ninhduong86

Trung cấp
1/1/15
50
1
8
@Viet Huong Chị ơi, Ở Bình Dương có có CLB Kế Toán nào không ạ? Chị cho em thông tin với. Em cám ơn chị!

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,687
1,372
113
50
TP.HCM
@Viet Huong Chị ơi, Ở Bình Dương có có CLB Kế Toán nào không ạ? Chị cho em thông tin với. Em cám ơn chị!

@Khuatquangthin : Nhận thành viên giùm nhé.

onlinebn123

onlinebn123

Guest
9/6/17
34
4
8
29
Mình làm ở KCN Quế Võ 1, bạn ở đâu thế?
À bạn mới ra trường được 1 năm à. Thế thì mình hơn tuổi bạn rồi. Mình làm ở KCN Yên Phong. Nhưng quê lại ở Quế Võ.
Bạn làm công ty nào đấy. Bên mình cũng hay làm môi trường các công ty ở QV1

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA