Góc tâm sự nghề kế toán

• Thread starter vũ châm
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
mehiuhiu

mehiuhiu

Sơ cấp
27/1/18
12
17
3
30
Mấy tháng trời chỉ có ngồi đọc thông tư.

S

Sóc lỳ lợm

Sơ cấp
16/10/20
2
1
3
32
Cac bạn sinh vien dang học về kế toan thì nên chủ trọng các vấn đề sau thì đảm bảo ra trường có việc.
1. Ngoại ngũ khá ( vì sao mình ko nói kế toán khá) công việc kế toán thuc te dễ hơn khi mình dang học nên bạn học.
2. Đọc các Thông tư kế toán.( Mình thấy các bạn ra trường bằng giỏi nhưng mình hỏi thông tư thì toàn lắc đầu. Ko biết giống như trên trời rơi xuống)
3. Tham gia hoạt động ngoại khoá nhiều. ( đa số các bạn ít tham gia hoạt động thi toàn o nhà xem phim, face, chát... hạn chế ) ra ngoài mới biết mình nhỏ bé.
4. Đi làm thêm ( khi đi làm thêm thì bạn biết cách ứng xứ, lúc khách hàng nóng tính thi mình biết cách kiềm chế ntn vì sau này sếp của mình nóng tính thì như thế nào...)
Em thấy mọi người chia sẻ mak em ham quá, em cũng tốt nghiệp kế toán, nhưng lại nữa đam mê nữa không. Em nghe các tiền bối nói, kế toán mà giỏi thì pải binh biến tốt, làm công ty càng lớn lương càng cao, mà rủi ro cũng cao, vì lợi cho doanh nghiệp thì sao này kiểm toán thì kế toán pải chịu trách nhiệm..Em thích số liệu, tính toán trên đok, em cũng muốn phát triển nghề nghiệp, nhưng rủi ro nghề kế toán làm em vỡ mộng.. mak làm ở công ty nhỏ, lương đủ ăn đủ sống thì ko đủ đam mê của em. Em cần 1 giám đốc tốt, để làm kế toán tốt, em muốn được đóng góp 1 cách thành thật, ko có hậu quả về sao. Em được nhận xét thông minh, học tốt, trí nhớ tốt, lâu lâu hơi lơ tơ mơ (cái này do em mất ngủ thỉnh thoảng) ...Anh Chị nhiều kinh nghiệm giúp em với, giờ em rất hoang mang, hok bit nên theo đuổi kế toán tiếp hay là chuyển ngành...Em cũng thích dạy kế toán,,, cơ mak giờ muốn đi dạy ở đại học thì pải học lên thạc sĩ... mak học lên thì tốn kém... có phí ko nhỉ..hay để tiền đok khởi nghiệp nhỉ... em là con gái, Mẹ ko cho khởi nghiệp vì sợ em vất vả... ôi ai giúp em với,, sắp lạc lối stress ui. huhu

• Like
Reactions: phantuannam
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Em thấy mọi người chia sẻ mak em ham quá, em cũng tốt nghiệp kế toán, nhưng lại nữa đam mê nữa không. Em nghe các tiền bối nói, kế toán mà giỏi thì pải binh biến tốt, làm công ty càng lớn lương càng cao, mà rủi ro cũng cao, vì lợi cho doanh nghiệp thì sao này kiểm toán thì kế toán pải chịu trách nhiệm..Em thích số liệu, tính toán trên đok, em cũng muốn phát triển nghề nghiệp, nhưng rủi ro nghề kế toán làm em vỡ mộng.. mak làm ở công ty nhỏ, lương đủ ăn đủ sống thì ko đủ đam mê của em. Em cần 1 giám đốc tốt, để làm kế toán tốt, em muốn được đóng góp 1 cách thành thật, ko có hậu quả về sao. Em được nhận xét thông minh, học tốt, trí nhớ tốt, lâu lâu hơi lơ tơ mơ (cái này do em mất ngủ thỉnh thoảng) ...Anh Chị nhiều kinh nghiệm giúp em với, giờ em rất hoang mang, hok bit nên theo đuổi kế toán tiếp hay là chuyển ngành...Em cũng thích dạy kế toán,,, cơ mak giờ muốn đi dạy ở đại học thì pải học lên thạc sĩ... mak học lên thì tốn kém... có phí ko nhỉ..hay để tiền đok khởi nghiệp nhỉ... em là con gái, Mẹ ko cho khởi nghiệp vì sợ em vất vả... ôi ai giúp em với,, sắp lạc lối stress ui. huhu
Bạn có ngoại ngữ thì không cần phải lo lắng cho mấy việc râu ria...

• Like
Reactions: MINA
Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,687
1,372
113
50
TP.HCM
Vui lòng dùng tiếng Việt đúng ngữ pháp khi tham gia Diễn đàn Webketoan, bạn nhé.

• Like
Reactions: phantuannam
S

Sóc lỳ lợm

Sơ cấp
16/10/20
2
1
3
32
Bạn có ngoại ngữ thì không cần phải lo lắng cho mấy việc râu ria...
em cảm ơn ạ, em lại dở ngoại ngữ, em sẽ đăng ký học ngoại ngữ đây, chứ kế toán em lơ mơ quá, mỗi lần tâm trạng ko tốt, lại có sai xót, ko bit là do em ẩu hay đầu óc có vấn đề nữa, dù em đã coi đi coi lại, qua ngày hôm sau mới phát hiện lỗi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA