Nhờ giúp đỡ: Cách học ACCA hiệu quả !

• Thread starter thukyketoan
  • Ngày gửi
HuyQuanPM

HuyQuanPM

Guest
13/7/17
3
0
1
31
CPA VN cũng gần hết chương trình Skill thông thường rồi còn gì. Đang tính có cái đó với học lên thì 2in1 luôn :)

Khóa học Quản trị dòng tiền
HaClick

HaClick

Guest
12/7/17
3
0
1
31
Gần thôi, vẫn phải học thêm 2 môn F7 và F9
Nhưng khi đăng ký chỗ nào nó cũng coi CPA miễn 3 môn thôi nhé.

LapPhuongRK

LapPhuongRK

Sơ cấp
11/7/17
7
2
3
28
Học nhiều tốn càng nhiều, em thấy học hết các môn từ F1-F9 cũng tốn 30-40 triệu rồi.
Học lên Pro thì tầm 60 triệu.
Miễn được thì vẫn đỡ hihi :D
Học Full thì giảm giá, học lắt nhắt chia ra sẽ mắc hơn học nguyên gói. Lỡ học thì lên từ F-> P luôn :))

QLInh

QLInh

Guest
4/7/17
11
3
3
34
Học phí sao bạn?
FTMSGlobal học phí cũng đa số như chỗ khác, nhìn chung được cái nó là trung tâm đào tạo ACCA uy tín lâu năm bởi FTMS là tổ chức đào tạo toàn cầu có trên 30 năm kinh nghiệm giảng dạy chương trình ACCA trên 10 quốc gia lận mà.

LeNguyenHuy

LeNguyenHuy

Guest
18/7/17
5
1
3
34
Học nhiều tốn càng nhiều, em thấy học hết các môn từ F1-F9 cũng tốn 30-40 triệu rồi.
Bạn học gói full thì có thể rẻ hơn là học chia theo các môn F và môn P

HuyQuanPM

HuyQuanPM

Guest
13/7/17
3
0
1
31
Cũng ớn học nhảy rớt lắm.

FTMS TP.HCM

FTMS TP.HCM

Guest
28/9/15
2
1
8
36
CAT có mấy môn ạ, có nằm trong chương trình học này luôn ko?

CAT nay đã được cải tiến thành FIA (Foundations in Accountancy), chương trình bao gồm 7 môn, trong đó 3 môn cuối FAB (Kế toán trong kinh doanh), FMA (Kế toán quản trị) và FFA (Kế toán tài chính) trùng với 3 môn đầu của ACCA lần lượt là F1, F2, F3. Bạn có thể tham khảo thông tin chi tiết chương trình học FIA tại đây và chương trình ACCA tại đây

• Like
Reactions: QuangVietAka
Q

QuangVietAka

Guest
5/7/17
8
1
3
33
Có mod bên FTMSGlobal vào tư vấn kìa, mod cho biết chỗ nào tốt đăng ký luôn đi :D

LeNguyenHuy

LeNguyenHuy

Guest
18/7/17
5
1
3
34
FTMS thì vẫn ngon hơn mấy cái kia chứ nhỉ :)

TaBichLoan

TaBichLoan

Guest
3/7/17
5
4
3
32
Thường là vậy, thấy nó là tổ chức đào tạo toàn cầu có trên 30 năm kinh nghiệm giảng dạy chương trình ACCA trên 10 quốc gia. Chắc ở VN lâu nhất rồi.

• Like
Reactions: LeNguyenHuy
Susu4

Susu4

Guest
13/6/16
5
2
3
32
Đăng ký gói full thì rẻ hơn mà, chắc ko tới 100 đâu.

Q

QuangVietAka

Guest
5/7/17
8
1
3
33
Thường thì các thời hạn đăng ký thi ACCA sẽ thông báo thời hạn đăng ký thi khoảng 3 tháng trước mỗi kỳ thi đó mấy bạn.

• Like
Reactions: QLInh
QLInh

QLInh

Guest
4/7/17
11
3
3
34
Tùy nơi, thông thường là như vậy :) ACCA nó có lịch thi rõ ràng mà.

PhungThuy88

PhungThuy88

Guest
10/7/17
4
2
3
34
Quan trọng là học bí kip thi đậu như các admin / staff hướng dẫn cách học ở trên ấy. Theo vậy thì mới tốt hơn.

PhamTinh7

PhamTinh7

Guest
1/7/17
4
1
3
34
Đội ngũ giảng dạy và kinh nghiêm giáo viên là cái quan trọng với mình, nhớ trước còn sinh viên cũng vậy, thầy nào dạy hay và giỏi thường mình thấy thi đậu cao hơn hẳn.

NganNa

NganNa

Guest
14/7/17
4
3
3
31
Bạn mình bữa hỏi nó mới biết nó cũng học bên FTMSGlobal, thấy nó nói đăng ký học nhiều người dạy okie, nhất là cô Vũ Minh Ngọc giảng nhiệt tình, nó kêu lúc nào cũng sẵn sàng giải đáp thắc mắc cho học viên của cô một cách cụ thể nhất, mình tính đăng ký học ko biết được chọn ko :D

Q

QuangVietAka

Guest
5/7/17
8
1
3
33
Thấy Marty hay cô Hạnh cũng okie mà. Nói chung là giảng viên lâu năm thì ko phải lo.

LeNguyenHuy

LeNguyenHuy

Guest
18/7/17
5
1
3
34
Thường thì các thời hạn đăng ký thi ACCA sẽ thông báo thời hạn đăng ký thi khoảng 3 tháng trước mỗi kỳ thi đó mấy bạn.
Thông báo thôi chứ còn chính thức còn xa nhỉ :))

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA