Khách hàng cá nhân nộp tiền vào tài khoản công ty

K

KimNgan902

Guest
20/4/16
7
1
3
31
Dear các anh/ chị
Anh / chị cho em hỏi về vấn đề này ạ:
Công ty em bán hàng cho khách hàng cá nhân, tổng đơn hàng là 36 triệu, khách thanh toán 2 lần bằng nộp tiền vào tài khoản công ty, mỗi lần nộp tiền là 1 người khác nhau nhưng cùng một nội dung: " Thanh toán tiền mua 05 bộ máy lạnh" . Bây giờ khách yêu cầu xuất hóa đơn cho cá nhân thì em xuất thế nào ạ?
Em nghĩ tới cách: xuất 02 tờ hóa đơn cho 02 người, nhưng em thấy không ổn vì: Nội dung họ thanh toán là 05 bộ nhưng khi chia ra xuất hóa đơn thì mỗi tờ sẽ không đủ 05 bộ máy lạnh.
Anh/ chị cho em xin cách giải quyết với ạ, em xin cảm ơn nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,197
988
113
Ký HĐ vs 1 ông. Xuất luôn cho ông ấy.

H

Hoàng Hân

Guest
8/8/17
2
0
1
27
Kin7 ơi cho e hỏi em ms học c2 thui lớp 6789 e đều hs giỏi và đi thi hsg tin đạt cấp huyện em tính vào ttường nghề học kế toán khi ra trg cx có bằng cấp 3 lun nhưng e băng khoăn khi ra trg liệu có cv ổn định ko ạ

H

Hoàng Hân

Guest
8/8/17
2
0
1
27
Trả lời giúp e vs ạ

T

Tuấn Thương Thương

Guest
7/8/17
1
1
3
33
Theo mình thì Nếu giá trị trên 20 triệu => có chia nhỏ ra làm nhiều hợp đồng => chia nhỏ hóa đơn xuất theo các hợp đồng này, xuất hóa đơn theo hợp đồng vào các ngày khác nhau trong tháng => Ok chẳng sao cả

simple

simple

Cao cấp
29/3/10
206
66
28
daklak
Dear các anh/ chị
Công ty em bán hàng cho khách hàng cá nhân, tổng đơn hàng là 36 triệu, khách thanh toán 2 lần bằng nộp tiền vào tài khoản công ty, mỗi lần nộp tiền là 1 người khác nhau nhưng cùng một nội dung: " Thanh toán tiền mua 05 bộ máy lạnh" . Bây giờ khách yêu cầu xuất hóa đơn cho cá nhân thì em xuất thế nào ạ?
Em nghĩ tới cách: xuất 02 tờ hóa đơn cho 02 người, nhưng em thấy không ổn vì: Nội dung họ thanh toán là 05 bộ nhưng khi chia ra xuất hóa đơn thì mỗi tờ sẽ không đủ 05 bộ máy lạnh.
Theo mình bạn xuất 2 hóa đơn, cho 2 người, SL và giá tiền tương ứng

Ví dụ: tổng 36 tr
ông A chuyển 15 tr
ông B chuyển 21 tr
thì hóa đơn ông A số lượng 02 bộ
hóa đơn ông B số lượng 3 bộ

H

Ho Anh Hue10 10

Cao cấp
22/4/17
794
267
63
68
Dear các anh/ chị
Khách hàng có yêu cầu hay không bạn vẫn phải viết HĐ. Nội dung, tên đúng thực tế để tránh rắc rối về sau. Trường hợp khách hàng không lấy HĐ ( thì ghi chú .. )

ngayngodaikho

ngayngodaikho

Trung cấp
18/11/11
57
9
8
Đến mà hỏi
Kin7 ơi cho e hỏi em ms học c2 thui lớp 6789 e đều hs giỏi và đi thi hsg tin đạt cấp huyện em tính vào ttường nghề học kế toán khi ra trg cx có bằng cấp 3 lun nhưng e băng khoăn khi ra trg liệu có cv ổn định ko ạ

Tương lai thì khó mà có thể biết trước được! Phụ thuộc vào quá nhiều yếu tố như: Khả năng của từng người, Địa phương bạn đang sống. Bạn cứ căn cứ vào điều kiện hiện tại của mình để có quyết định phù hợp. Mà điều quan đó là mình phải quyết tâm thực hiện cái quyết định đó, chịu trách nhiệm với lựa chọn của mình để sau này không phải hối tiếc.

ngayngodaikho

ngayngodaikho

Trung cấp
18/11/11
57
9
8
Đến mà hỏi
Dear các anh/ chị

Theo mình với trường hợp này bạn chỉ cần làm hợp đồng với 1 người. Sau đó làm biên bản thanh lý ghi rõ quá trình chuyển tiền làm 2 lượt như thực tế.

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,197
988
113
Hoàng Hân Thân Mến!
1. Cuộc đời này là vô thường (bạn tư tìm hiểu thế nào là vô thường nhé).
2. Nếu xác định học kế toán. Bạn nên học lên C3, thi vào 1 trường Đại học. Học ở Đại học bạn có thể học đc rất nhiều thứ. 4 năm thôi, nhưng nó sẽ quyết định phần lớn phần đời của bạn về sau.
3. Cuộc đời này là vô thường. Vì vậy ý chí của bạn rất quan trọng. Dù có thế nào cũng phải biết mình là ai, đang làm gì, luôn tự tin 1 cách tỉnh táo. Đừng tham vọng hay hy vọng quá nhiều.
4. Học tốt 2 môn: Triết và Tư Tưởng Hồ Chí Minh.
5. Chúc bạn may mắn. Chiến thắng hay Thành công đều phải có sự xuất hiện của may mắn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA