In đơn hàng trên Misa

MeoBabie

MeoBabie

Guest
30/9/17
1
0
1
31
Chào anh chị, em muốn in đơn đặt hàng trên Misa có cả số tiền chưa chiết khấu và số tiền sau chiết khấu thì làm thế nào ạ? vì công ty tính doanh số cho khách hàng trên số tiền chưa chiết khấu và hàng của cty e là mỹ phẩm và hàng ko phải lúc nào cũng có sẵn để xuất, nên ko thể làm hoá đơn bán hàng được. cty lại yêu cầu khách hàng phải chuyển khoản trc rồi mới cho hàng đi theo đúng đơn đặt hàng. trc h e vẫn dùng excel làm đơn sau đó nhập vào misa thì rất mất thời gian nên e muốn hỏi xem có cách nào in được cả tiền chưa chiết khấu và tiền sau chiết khấu để khách thanh toán đc ko ạ. em cảm ơn ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
hào anh chị, em muốn in đơn đặt hàng trên Misa có cả số tiền chưa chiết khấu và số tiền sau chiết khấu thì làm thế nào ạ? vì công ty tính doanh số cho khách hàng trên số tiền chưa chiết khấu và hàng của cty e là mỹ phẩm và hàng ko phải lúc nào cũng có sẵn để xuất, nên ko thể làm hoá đơn bán hàng được. cty lại yêu cầu khách hàng phải chuyển khoản trc rồi mới cho hàng đi theo đúng đơn đặt hàng. trc h e vẫn dùng excel làm đơn sau đó nhập vào misa thì rất mất thời gian nên e muốn hỏi xem có cách nào in được cả tiền chưa chiết khấu và tiền sau chiết khấu để khách thanh toán đc ko ạ. em cảm ơn ạ
Hỏi khó quá bạn, hên mà trả lời dc.
Bạn vào 1 đơn hàng bất kỳ, hoặc nhấn thêm 1 đơn hàng, chọn quản lý mẫu..., chọn "sữa", click chọn tỷ lệ chiết khấu và số tiền chiết khấu, nhấn đồng ý và ra nhân "Áp dụng" mẫu. H bạn đã in dc số tiền có chiết khấu

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA