Quy trình kê khai thuế quý III năm 2017

Q

QuyenKendy

Guest
9/10/17
1
0
1
31
Chào các anh, chị của webketoan.
Em một câu hỏi vê kế toán mong các anh chị nào biết hỗ trợ giúp em.
hiện tại công ty em trong thời kì kê khai thuế để báo cáo thuế quý III, như em không biết quy trình nó như thế nào.
Và hóa đơn đầu ra, đầu vào có cần phải scan lại để gửi cho bên đơn vị kê khai thuế không ạ.
Mong anh chị nào rõ về vấn đề này thì hỗ trợ em với nha.
Em chân thành cảm ơn các anh chị.

Khóa học Quản trị dòng tiền
hong hanh le

hong hanh le

Cao cấp
6/9/10
373
49
28
ba ria
hiện tại công ty em trong thời kì kê khai thuế để báo cáo thuế quý III, như em không biết quy trình nó như thế nào.
Và hóa đơn đầu ra, đầu vào có cần phải scan lại để gửi cho bên đơn vị kê khai thuế không ạ.
1. Lập 1 file BCT Quý 3
Tổng hợp hóa đơn đầu vào Quy 3 nhập 1 sheet (ngày tháng, số hd, tên đơn vị bán, mst, số tiền chưa thuế, thuế), tổng cộng số tiền
Tổng hợp hóa đơn đầu ra Quý 3 nhập 1 sheet (ngày tháng, số hd, tên đơn vị mua, mst, số tiền chưa thuế, thuế), tổng cộng số tiền
Từ số liệu trên ( tổng tiền chưa thuế đầu vào và đầu ra, tổng tiền thuế đầu vào/ đầu ra) nhập vào phần mềm HTKK thuế=> kết xuất file=>nộp BCT điện tử
2. Làm thêm BC26 (tình hình sd Hd quý 3 BC nữa)
3. K cần scan hd gửi thuế

K

kimusd

Trung cấp
5/8/12
82
4
8
HCMC
1. Lập 1 file BCT Quý 3
Tổng hợp hóa đơn đầu vào Quy 3 nhập 1 sheet (ngày tháng, số hd, tên đơn vị bán, mst, số tiền chưa thuế, thuế), tổng cộng số tiền
Tổng hợp hóa đơn đầu ra Quý 3 nhập 1 sheet (ngày tháng, số hd, tên đơn vị mua, mst, số tiền chưa thuế, thuế), tổng cộng số tiền
Từ số liệu trên ( tổng tiền chưa thuế đầu vào và đầu ra, tổng tiền thuế đầu vào/ đầu ra) nhập vào phần mềm HTKK thuế=> kết xuất file=>nộp BCT điện tử
2. Làm thêm BC26 (tình hình sd Hd quý 3 BC nữa)
3. K cần scan hd gửi thuế
còn báo cáo kết quả kinh doanh thì sao ạ? hay mình chỉ cần coi sổ để tính đc khoản lãi trong kỳ rồi nộp thuế tndn ạ? em mới đi làm, nhờ mọi người giúp đỡ ạ.

aavvnguyen

aavvnguyen

Cao cấp
16/12/11
309
122
43
32
HCM
Bạn trực tiếp phụ trách kế toán cty hay thuê bên ngoài vậy? vì mình thấy bạn thông tin là "có cần phải scan lại để gửi cho bên đơn vị kê khai thuế không ạ."

hong hanh le

hong hanh le

Cao cấp
6/9/10
373
49
28
ba ria
còn báo cáo kết quả kinh doanh thì sao ạ? hay mình chỉ cần coi sổ để tính đc khoản lãi trong kỳ rồi nộp thuế tndn ạ? em mới đi làm, nhờ mọi người giúp đỡ ạ.
Theo quy định hiện nay, nộp BCT chỉ nộp tờ khai 01-GTGT và BC26-AC thôi
Thuế thu nhập doanh nghiệp tạm tính, bạn tự tính nộp thuế điện tử
Cuối năm quyết toán còn dư chuyển sang năm sau, còn thiếu nộp bổ sung

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA