Mẫu thông báo TB04/AC khi thay đổi địa chỉ

• Thread starter camthithi
  • Ngày gửi
C

Chip12

Sơ cấp
12/5/18
3
0
1
28
Anh chị ơi cho em hỏi, công ty em trước ở hoàng mai chưa đki phát hành hoá đơn nay chuyển sang quận hà đông (đã làm xong thủ tục chuyển ở PĐKKD) nay e muốn phát hành hoá đơn thì phải làm những thủ tục gì trên thuế ạ. A chị chỉ cho em với ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Anh chị ơi cho em hỏi, công ty em trước ở hoàng mai chưa đki phát hành hoá đơn nay chuyển sang quận hà đông (đã làm xong thủ tục chuyển ở PĐKKD) nay e muốn phát hành hoá đơ thì có phải nộp mẫu tb04/AC không ạ?
Không bạn, do bạn chưa thông báo phát hành hoá đơn thì lấy đâu ra hoá đơn mà nộp mẫu 04/AC

hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Anh chị ơi cho em hỏi, công ty em trước ở hoàng mai chưa đki phát hành hoá đơn nay chuyển sang quận hà đông (đã làm xong thủ tục chuyển ở PĐKKD) nay e muốn phát hành hoá đơn thì phải làm những thủ tục gì trên thuế ạ. A chị chỉ cho em với ạ.
Để đăng ký in hoá đơn:
Bạn chuẩn bị:
+ Giấy nộp thuế môn bài điện tử
+ Giấy phép đăng ký kinh doanh
+ Mẫu 06 (ko cần nhưng ko hiểu sao mới tuần trước quận 1 vẫn đòi)
+ Giấy giới thiệu
+ CMND ng dc giới thiệu photo
+ Hợp đồng thuê nhà hoặc mượn nhà.
+ Công văn xin đăng ký hoá đơn đặt in
Nộp "Công văn xin đăng ký hoá đơn đặt in" vào bộ phận công văn đến. Sau 02, 3 ngày thì lên gặp cán bộ thuế hỏi kết quả.
Các giấy tờ còn lại chuẩn bị để khi lên hỏi kết quả cơ quan thuế yêu cầu thì có luôn.

A

Alohame

Sơ cấp
12/6/18
1
0
1
29
Anh/chị cho e hỏi. Bên e sử dụng hoá đơn điện tử. Theo thông tư 32 khi thay đổi thông tin doanh nghiệp thì phải làm thông báo phát hành hoá đơn mới. Tuy nhiên do sai sót nên e theo thông tư 39 là nộp tb04 và tiếp tục sử dụng hoá đơn . Trường hợp này phải giải quyết thế nào và có bị nộp phạt ko ạ. E lo quá:(

T

trinhhoa2036

Trung cấp
23/9/15
155
11
18
30
Thành phố Đà Nẵng
cả nhà cho em hỏi trường hợp thay đổi địa chỉ,
tiếp tục sử dụng hoá đơn thì
khắc con dấu địa chỉ mới thì có quy định dấu màu gì không ạ??
( màu xanh hay màu đỏ đều được hay sao ạ)

em cảm ơn nhiều ạ!!

hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
cả nhà cho em hỏi trường hợp thay đổi địa chỉ,
tiếp tục sử dụng hoá đơn thì
khắc con dấu địa chỉ mới thì có quy định dấu màu gì không ạ??
( màu xanh hay màu đỏ đều được hay sao ạ)

em cảm ơn nhiều ạ!!
Màu đỏ, dấu vuông

• Like
Reactions: trinhhoa2036
hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
em cảm ơn nhé, mà có thông tư hay luật quy định về màu của dấu này không anh? Cho em xin với, em tìm vàng mắt mà không thấy ạ
Không có quy định màu, chỉ có quy định về con dấu thôi, nhưng chưa thấy DN nào sử dụng màu khác màu đỏ từ trước đến nay nên có thể hiểu là cách làm chung từ trước đến giờ.

• Like
Reactions: trinhhoa2036
hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Tại khoản 2 điều 9 Thông tư 39/2014/TT-BTC, thời hạn là khi bạn muốn sử dụng lại hóa đơn cũ chưa sài hết sau khi đã có giấy phép kinh doanh mới.

• Like
Reactions: tamnt07
hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Khi bạn có giấy phép kinh doanh mới thì làm mẫu 04 luôn sau này sài hoặc đợi đến khi muốn sài bạn làm mẫu 04 là dc sài.

• Like
Reactions: tamnt07
Đ

Đinh Uyên

Sơ cấp
6/5/21
1
0
1
36
khi ở cũ thì m thông báo phát hành hóa đơn là 500 số, sau này cty m chuyển địa điểm kinh doanh sang nơi mới thì vẫn còn 500 số hóa đơn, mình làm mẫu TB04/AC là 500 số, mà mình lại sai khi gởi mẫu BK01/AC là 250 số, vậy khi làm báo cáo thsdhđ thì m phải kê khai 500 số hay 250 số ạ, và có cách nào sử lý sai sót trên ko ạ. Mong mọi người giúp đở, m chân thành cảm ơn!

B

BeAnAn

Sơ cấp
22/7/21
1
0
1
36
Công ty em mới mua hóa đơn điện tử năm 2020 có 800 số em đã làm thông báo phát hành lên trang thuế
năm 2021 công ty emm thay đổi địa chỉ trụ sở, cùng quận. em có làm mẫu 08 + đkkd + giấy xác nhận thay đổi địa điểm dkkd lên thuế.
do ko biết và ko dc hướng dẫn lên em ko làm thủ tục gì thêm nữa , cứ xuất hóa đơn giấy thì đóng dấu địa chỉ mới lên còn hóa đơn điện tử thì xuất theo địa chỉ mới ở quý 2/2021 được 20 số mà e em đọc bên trên thì phải làm TB mẫu 04 mà em thì chưa làm cái này.
nhờ các anh chị tư vấn hỗ trợ hiện em làm như vậy mức độ sai thế nào ? và cần phải làm gì bây giờ ạ ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA