Chi phí nghỉ mát, thưởng lễ

• Thread starter ktt36
  • Ngày gửi
M

mykey

Trung cấp
17/12/06
70
1
8
Hà Nội
Bạn sẽ phải làm 1 đề xuất trình giám đốc về việc tổ chức hội nghị (gặp mặt khách hàng thân thiêt chẳng hạn), kê danh sách khách hàng đi, dự kiến đi đâu...Giám đốc duyệt sau đó bạn lấy hóa đơn, hợp đồng, thanh lý hợp đồng. TẤt cả phải phù hợp với đề xuất tổ chức hội nghị

Khóa học Quản trị dòng tiền
lunglinh

lunglinh

Trung cấp
19/11/04
101
0
16
46
Ha Noi
Bạn sẽ phải làm 1 đề xuất trình giám đốc về việc tổ chức hội nghị (gặp mặt khách hàng thân thiêt chẳng hạn), kê danh sách khách hàng đi, dự kiến đi đâu...Giám đốc duyệt sau đó bạn lấy hóa đơn, hợp đồng, thanh lý hợp đồng. TẤt cả phải phù hợp với đề xuất tổ chức hội nghị

cty mình cũng đi nghỉ mát và lấy hóa đơn GTGT, nhưng hóa đơn bên cty du lịch lại ghi là: "Tổ chức tour du lịch trọn gói: Hà Nội - Cửa lò - Hà Nội". Vậy em muốn định khoản là họp tổng kết 6 tháng cuối năm và đưa vào chi phí 642 được không?

toannguyen

toannguyen

Guest
28/12/05
173
0
0
49
HCM
Không bao giờ được đâu ạ. Bạn chi từ quỹ phúc lợi thôi.

ngocluyen12

ngocluyen12

Guest
24/4/07
704
0
0
Hai phong
cty mình cũng đi nghỉ mát và lấy hóa đơn GTGT, nhưng hóa đơn bên cty du lịch lại ghi là: "Tổ chức tour du lịch trọn gói: Hà Nội - Cửa lò - Hà Nội". Vậy em muốn định khoản là họp tổng kết 6 tháng cuối năm và đưa vào chi phí 642 được không?
Hóa đơn ghi là tour du lịch thì không tính được vào chi phí hợp lý rồi bạn ạ

lunglinh

lunglinh

Trung cấp
19/11/04
101
0
16
46
Ha Noi
Hóa đơn ghi là tour du lịch thì không tính được vào chi phí hợp lý rồi bạn ạ

Cảm ơn bạn nhé. Nhưng tôi có được kê khai khấu trừ thuế GTGT không vậy?

N

nutnut

Guest
Cho mình hỏi,hóa đơn tiền phòng không được tính chi phí hợp lý đúng không?tất cả các hóa đơn tiền phòng em từ trước giờ em điều kê vào thì làm sao đây,lợi nhuận khoảng bao nhiêu thì mình mới lập được các quỹ,xin giúp em.cảm ơn các anh chị.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA