Mỗi tuần một chuyên đề

Thủ tục chấm dứt địa điểm kinh doanh

• Thread starter vi ngot doi moi
  • Ngày gửi
V

vi ngot doi moi

Cao cấp
17/6/14
306
21
18
đường hà huy giáp ,q12
Chào các bạn, các bạn cho mình hỏi cty mình có 2 địa điểm kinh doanh, mình muốn giải thể 1 địa điểm kinh doanh, các giấy tờ nộp lên thuế mình đã hoàn tất, còn giấy tờ nộp lên phòng đăng kí kinh doanh bao gồm những giấy tờ gì ạ, bạn nào biết chỉ giùm mình với ? thanks các bạn nhé.

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

vi ngot doi moi

Cao cấp
17/6/14
306
21
18
đường hà huy giáp ,q12
hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Bạn cho mình hỏi là trong đó có ghi phải cần giấy phép ĐKKD bản gốc, mình mang lên họ xem xong trả lại ah ? với lại mình ko phải người đại diện pháp luật khi đi cần giấy giới thiệu đúng ko bạn ?
Đầu tiên nộp online thì bạn chụp ảnh GPKD bản gốc gửi, gửi kèm giấy giới thiệu ở phần khác kèm chứng minh nhân dân người được giới thiệu. Sau khi hồ sơ được nhận hẹn trả thì có 2 trường hợp, bạn nộp bằng chữ ký số thì lên lấy kết quả bằng giấy hẹn thôi, còn nộp ko chữ ký số thì mang toàn bộ hồ sơ kèm giấy biên nhận lên nộp.

V

vi ngot doi moi

Cao cấp
17/6/14
306
21
18
đường hà huy giáp ,q12
Đầu tiên nộp online thì bạn chụp ảnh GPKD bản gốc gửi, gửi kèm giấy giới thiệu ở phần khác kèm chứng minh nhân dân người được giới thiệu. Sau khi hồ sơ được nhận hẹn trả thì có 2 trường hợp, bạn nộp bằng chữ ký số thì lên lấy kết quả bằng giấy hẹn thôi, còn nộp ko chữ ký số thì mang toàn bộ hồ sơ kèm giấy biên nhận lên nộp.
Mình chưa nộp online bao giờ ,mình nộp bằng chữ kí số của thuế hả bạn.

N

ngocthy2014

Cao cấp
31/10/14
301
11
18
30
Mình chưa nộp online bao giờ ,mình nộp bằng chữ kí số của thuế hả bạn.
Mình cũng chưa nộp online khi nào ,mình vào trang chủ có xem hướng dẫn mà thấy đăng kí rắc rối quá, vậy mình làm ra giấy mang lên nộp được không ạ ?

aavvnguyen

aavvnguyen

Cao cấp
16/12/11
309
122
43
32
HCM
Mình cũng chưa nộp online khi nào ,mình vào trang chủ có xem hướng dẫn mà thấy đăng kí rắc rối quá, vậy mình làm ra giấy mang lên nộp được không ạ ?
Không được nhé, phải theo quy định bạn à

N

ngocthy2014

Cao cấp
31/10/14
301
11
18
30
Không được nhé, phải theo quy định bạn à
bắt buộc phải nộp online ak bạn,mình gọi điện lên tổng đài của trang chủ có gì thắc mắc họ chỉ mình cũng dc ha bạn.

hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
bắt buộc phải nộp online ak bạn,mình gọi điện lên tổng đài của trang chủ có gì thắc mắc họ chỉ mình cũng dc ha bạn.
Bước 1: vào link dưới đăng ký tài khoản.
https://dangkyquamang.dkkd.gov.vn/auth/Public/LogOn.aspx?ReturnUrl=/online/default.aspx
Bước 2: Sau khi đăng ký; bạn đăng nhập vào nó sẽ hướng dẫn các bước tiếp theo, bạn làm có vướng mắc ở đâu có thể hỏi tôi để chỉ cho bạn.

viethlu

viethlu

Cao cấp
14/8/14
804
226
43
Hà Nội, Việt Nam
Bắt buộc phải nộp online nhé, mà có mỗi 1 bản thông báo chấm dứt hoạt động địa điểm kinh doanh theo Thông tư 20/2015/TT-BKHĐT thôi bạn, sếp ký, đóng dấu rồi scan lên và nộp qua hệ thống thôi nhé.

N

ngocthy2014

Cao cấp
31/10/14
301
11
18
30

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA