Hoàn thiện sổ sách chứng từ

• Thread starter trangtax
  • Ngày gửi
T

trangtax

Trung cấp
26/6/13
80
3
8
Hà Nội
Mọi người cho em hỏi là: chứng từ sổ sách năm 2016 của công ty em kế toán cũ chưa in. Bây giờ em vào, phải in và kẹp chứng từ sổ sách năm 2016. Nhưng bây giờ kế toán trưởng đã nghỉ việc. Vậy bây giờ các chữ ký của kế toán trưởng em phải xử lý sao ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Mọi người cho em hỏi là: chứng từ sổ sách năm 2016 của công ty em kế toán cũ chưa in. Bây giờ em vào, phải in và kẹp chứng từ sổ sách năm 2016. Nhưng bây giờ kế toán trưởng đã nghỉ việc. Vậy bây giờ các chữ ký của kế toán trưởng em phải xử lý sao ạ?
Sắp xếp sẵn và để trống phần đó bạn

• Like
Reactions: trangtax
Vân Xù 47

Vân Xù 47

Vân Xù
9/10/17
8
4
3
31
Cam Ranh, Khánh Hòa
em nghĩ làm sao để trống được, phải có quyết định bổ nhiệm vị trí kế toán/KTT trong thời gian đó, nếu nghỉ rồi
1. thì vẫn tìm ngta lại ký,vì đó là trách nhiệm của họ
2 . nếu ko làm lại quyết định mới cho người hiện hữu ký chứ nhỉ?

• Like
Reactions: Lép Cô Nương
hong hanh le

hong hanh le

Cao cấp
6/9/10
373
49
28
ba ria
em nghĩ làm sao để trống được, phải có quyết định bổ nhiệm vị trí kế toán/KTT trong thời gian đó, nếu nghỉ rồi
1. thì vẫn tìm ngta lại ký,vì đó là trách nhiệm của họ
2 . nếu ko làm lại quyết định mới cho người hiện hữu ký chứ nhỉ?
Đúng là p tìm người ấy ký lại, là kt viên ký chỗ người lập, KTT ký chỗ KTT
Nếu người đó đi xa không ký đc để trống
Sau này quyết toán mà có sai sót nhiều thì quy trách nhiệm ng đó (cho dù người đó không còn ở trong nước cũng liên lạc để ng đó chịu trách nhiệm)
Còn nếu bạn cứng tay nghề thì mới lập lại toàn bộ sổ, gửi lại BCTC, khi lập lại bạn là người chịu trách nhiệm về phần sổ sách năm đó.

• Like
Reactions: Vân Xù 47
L

loan90

Cao cấp
20/6/10
271
69
28
33
TPHCM
Bạn để trống nha, ko soa đâu. Bên mình cũng vậy, mà mình ko in sổ sách như NKC hay các sổ chi tiết vì quyết toán họ chỉ gửi bản excel ah. Bạn in các chứng từ như phiếu thu, phiếu chi, hợp đồng thôi. các loại sổ ko cần thiết phải in nhé. Họ chủ yếu coi trên excel thôi.

Vân Xù 47

Vân Xù 47

Vân Xù
9/10/17
8
4
3
31
Cam Ranh, Khánh Hòa
Đúng là p tìm người ấy ký lại, là kt viên ký chỗ người lập, KTT ký chỗ KTT
Nếu người đó đi xa không ký đc để trống
Sau này quyết toán mà có sai sót nhiều thì quy trách nhiệm ng đó (cho dù người đó không còn ở trong nước cũng liên lạc để ng đó chịu trách nhiệm)
Còn nếu bạn cứng tay nghề thì mới lập lại toàn bộ sổ, gửi lại BCTC, khi lập lại bạn là người chịu trách nhiệm về phần sổ sách năm đó.
Đúng là làm thừa kế kiểu nửa chừng của người trước, rõ khổ. Để đó, không làm gì nó hơi bức bối trong người, mà làm cho hoàn thiện thì mang cực vào thân. :D:D:D:D

hong hanh le

hong hanh le

Cao cấp
6/9/10
373
49
28
ba ria
Đúng là làm thừa kế kiểu nửa chừng của người trước, rõ khổ. Để đó, không làm gì nó hơi bức bối trong người, mà làm cho hoàn thiện thì mang cực vào thân. :D:D:D:D
Uh, chịu hiện mình đang làm phần này (từ 2013-2015) tới giờ mình chưa hoàn thiện xong, vì phải sửa lại lần nữa
ai ya tại cty mua 3 máy tính xách tay và 3 máy lạnh, p loại thôi nếu không sau ng khổ lại là mình:(

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA