THỦ TỤC THAY ĐỔI TRỤ SỞ CHÍNH CÔNG TY

• Thread starter Longkeng
  • Ngày gửi
L

Longkeng

Trung cấp
13/12/15
50
6
8
34
Chào các bạn!
Công ty mình vừa làm thủ tục đăng ký lại trụ sở chính công ty, thủ tục ĐÃ XONG, sở Kế hoạch đã làm lại Giấy phép kinh doanh cho bên mình .... Tuy nhiên thông tin trên mạng vẫn là địa chỉ cũ của công ty, vậy muốn thay đổi cả thông tin tra cứu trên mạng thì mình phải làm như thế nào ah.

Cảm ơn MN nhé..

Khóa học Quản trị dòng tiền
hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Chào các bạn!
Công ty mình vừa làm thủ tục đăng ký lại trụ sở chính công ty, thủ tục ĐÃ XONG, sở Kế hoạch đã làm lại Giấy phép kinh doanh cho bên mình .... Tuy nhiên thông tin trên mạng vẫn là địa chỉ cũ của công ty, vậy muốn thay đổi cả thông tin tra cứu trên mạng thì mình phải làm như thế nào ah.

Cảm ơn MN nhé..
Trong thủ tục là nó đăng ký và thay đổi luôn rồi mà bạn, bạn chuyển địa điểm trong cùng quận thì nộp thêm cái thông báo thay đổi địa chỉ cho cơ quan thuế.

binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!
Chào các bạn!

Cảm ơn MN nhé..
Chưa rõ bạn nói "trên mạng" là mạng nào? Trên dữ liệu của cơ quan nào?
Giờ Sở kế hoạch và Thuế liên thông rồi, khi xong thủ tục bên sở kế hoạch thì bên đó tự động chuyển thông tin qua bên thuế mà.

viethlu

viethlu

Cao cấp
14/8/14
804
226
43
Hà Nội, Việt Nam
Hệ thống của Sở kế hoạch đầu tư thì chắc chắn phải cập nhật mới cho bạn rồi thì bạn mới nhận được dkkd mới. Nhưng còn hệ thống thuế tuy giờ là liên thông Sở và Thuế, nhưng đôi khi bị lỗi mạng, bạn phải yêu cầu chuyên viên sở đẩy lại nhé. Thường thì thời gian tối đa để cập nhật hệ thống thuế là 02 ngày, sau time này không được thì bạn thắc mắc nhé

Huyền Mia

Huyền Mia

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
20/10/17
1,259
566
113
31
Trong thủ tục là nó đăng ký và thay đổi luôn rồi mà bạn, bạn chuyển địa điểm trong cùng quận thì nộp thêm cái thông báo thay đổi địa chỉ cho cơ quan thuế.
E tưởng bây giờ khi thay đổi địa chỉ công ty cùng quận thì không làm mẫu 08 nộp cơ quan thuế nữa ạ

hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
E tưởng bây giờ khi thay đổi địa chỉ công ty cùng quận thì không làm mẫu 08 nộp cơ quan thuế nữa ạ
Mẫu TB04/AC là mẫu thông báo thay đổi thông tin thông báo phát hành hóa đơn, ví dụ trụ sở trước số 72 trên thông báo phát hành cũng số 72, khi qua trụ sở mới số 80 muốn sài số hóa đơn cũ ko in lại thì thông báo mẫu TB04/AC

Huyền Mia

Huyền Mia

20/10/17
1,259
566
113
31
Mẫu TB04/AC là mẫu thông báo thay đổi thông tin thông báo phát hành hóa đơn, ví dụ trụ sở trước số 72 trên thông báo phát hành cũng số 72, khi qua trụ sở mới số 80 muốn sài số hóa đơn cũ ko in lại thì thông báo mẫu TB04/AC
Vâng. E ko biết phải làm mẫu này. Công ty e cũng mới thay đổi địa chỉ xong

Huyền Mia

Huyền Mia

20/10/17
1,259
566
113
31
À a cho e hỏi mẫu này nộp qua mạng được không ah, E thấy trong HTKK có mẫu này nhưng không biết có nộp qua mạng được không

P

phuongthao1615

Guest
24/11/17
1
0
1
35
Chào các bạn!

Cảm ơn MN nhé..
Chào bạn; bạn có thể cho mình xin file mềm bộ hồ sơ nộp sở được ko? mình bị sai ở biên bản họp và quyết định mà chưa biết sửa. Cảm ơn bạn, email phuongthao1615@gmail.com

K

Kara Hudson

Trung cấp
8/5/10
149
13
18
TP.HCM
Có thể up lên chi tiết các thủ tục phải thực hiện khi thay đội trụ sở Công ty cùng quận được không ạ? Em cảm ơn.

P

Phương Anh Phạm

Sơ cấp
7/6/18
13
2
3
33
Chào bạn,
1. Thông báo thay đổi nội dung đăng ký doanh nghiệp
2. Biên bản họp, quyết định về việc thay đổi địa chỉ trụ sở chính
3. Giấy ủy quyền cho người đi làm thủ tục
4. Chứng minh nhân dân của người được ủy quyền.
Chi tiết mời bạn xem tại website: http://ailaw.com.vn/thay-doi-dia-chi/

P

Phương Anh Phạm

Sơ cấp
7/6/18
13
2
3
33
Chưa rõ bạn nói "trên mạng" là mạng nào? Trên dữ liệu của cơ quan nào?
Giờ Sở kế hoạch và Thuế liên thông rồi, khi xong thủ tục bên sở kế hoạch thì bên đó tự động chuyển thông tin qua bên thuế mà.
Chưa liên thông là do bạn chưa nộp phí công bố 300.000 nhé. Luật quy định trong vòng 30 ngày phải nộp phí công bố. Nếu quá 30 ngày mà ko nộp thì bị phạt hành chính.
http://ailaw.com.vn/thay-doi-dia-chi/

P

Phương Anh Phạm

Sơ cấp
7/6/18
13
2
3
33
Có thể up lên chi tiết các thủ tục phải thực hiện khi thay đội trụ sở Công ty cùng quận được không ạ? Em cảm ơn.
Chào bạn,
1. Thông báo thay đổi nội dung đăng ký doanh nghiệp
2. Biên bản họp, quyết định về việc thay đổi địa chỉ trụ sở chính
3. Giấy ủy quyền cho người đi làm thủ tục
4. Chứng minh nhân dân của người được ủy quyền.
Chi tiết mời bạn xem tại website: http://ailaw.com.vn/thay-doi-dia-chi/

D

doanminhvuong

Sơ cấp
27/8/18
1
0
1
38
Cái Thông báo thay đổi địa chỉ cho cơ quan thuế là cái nào vậy, bạn cho mình xin mẫu dc k

hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Cái Thông báo thay đổi địa chỉ cho cơ quan thuế là cái nào vậy, bạn cho mình xin mẫu dc k
Mẫu 08, nếu khác quận thì nộp mẫu này. Nếu cùng quận thì không cần nộp vì làm thông báo lên sở sẽ link qua thuế luôn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA