Tại sao tiền và các khoản tương đương tiền lớn?

huyenvuuu

huyenvuuu

Sơ cấp
5/5/17
2
0
1
28
Các anh chị cho em nhờ với ạ.
Em đang làm chuyên đề thực tập nên em có xin đc 1 bộ BCTC giai đoạn 2009-2016 của 1 Cty mà em biết, khi em nhận xét cơ cấu tài sản thì em nên nhận xét như thế nào ạ?
BCTC của Cty này còn có 1 điểm nữa là khoản mục Tiền và các khoản tương đương tiền rất lớn, chiếm đa số trong Tổng tài sản, a/c có thể nói giúp em là có những lý do nào khiến nó lớn vậy k ạ? :'(
Cty này e nhờ người xin nên cũng k dám hỏi ạ, mong a/c giúp em! Em cám ơn ạ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Các anh chị cho em nhờ với ạ.
Em đang làm chuyên đề thực tập nên em có xin đc 1 bộ BCTC giai đoạn 2009-2016 của 1 Cty mà em biết, khi em nhận xét cơ cấu tài sản thì em nên nhận xét như thế nào ạ?
BCTC của Cty này còn có 1 điểm nữa là khoản mục Tiền và các khoản tương đương tiền rất lớn, chiếm đa số trong Tổng tài sản, a/c có thể nói giúp em là có những lý do nào khiến nó lớn vậy k ạ? :'(
Cty này e nhờ người xin nên cũng k dám hỏi ạ, mong a/c giúp em! Em cám ơn ạ!
Kiểm tra TK 111 và 112 coi tỷ trọng của nó là bao nhiêu bạn? Nếu tỷ trọng 111 quá lớn so với 112 thì có thể đó là tiền ảo trên sổ sách thôi. Nếu 112 lớn thì xem thử sổ NH coi nó có biến động gì cần dự trữ tiền cho các giao dịch lớn không?

• Like
Reactions: huyenvuuu
K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,197
988
113
Ko có gì đâu bạn.
Bạn xem nguyên nhân chính xác nó là gì. Các khoản thu+mua+đầu tư. Nếu hợp lý ok.

• Like
Reactions: huyenvuuu

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA