Hỏi về mẫu 01/TNDN

M

mickeymouse1292

Sơ cấp
10/1/14
4
0
1
hà nội
Các anh chị cho em hỏi 1 chút: Công ty em có thu mua cá của các ngư dân, em có làm mẫu 01/TNDN nhưng phần dưới lại chỉ có chữ ký của người lập biểu và giám đốc công ty, không có phần của người bạn. Vậy số liệu của công ty em có hợp lệ và có bị loại ra khi quyết toán thuế không?
- Em thấy dưới mẫu 01/TNDN có phần ghi chú là: Hàng hóa mua vào lập theo bảng kê này được căn cứ vào chứng từ mua bán giữa người bán và người mua lập. Chứng từ này có phải là hợp đồng mua bán không hay là một mẫu nào khác ạ?
P/s: Anh chị nào có hợp đồng mua bán hải sải giữa cá nhân và công ty cho em xin với ạ.
Em cảm ơn mọi người.
 
P

Phạm Hoàng An

Cao cấp
5/1/16
374
132
43
Các anh chị cho em hỏi 1 chút: Công ty em có thu mua cá của các ngư dân, em có làm mẫu 01/TNDN nhưng phần dưới lại chỉ có chữ ký của người lập biểu và giám đốc công ty, không có phần của người bạn. Vậy số liệu của công ty em có hợp lệ và có bị loại ra khi quyết toán thuế không?
- Em thấy dưới mẫu 01/TNDN có phần ghi chú là: Hàng hóa mua vào lập theo bảng kê này được căn cứ vào chứng từ mua bán giữa người bán và người mua lập. Chứng từ này có phải là hợp đồng mua bán không hay là một mẫu nào khác ạ?
P/s: Anh chị nào có hợp đồng mua bán hải sải giữa cá nhân và công ty cho em xin với ạ.
Em cảm ơn mọi người.
1. Doanh nghiệp tự lập mẫu 01/TNDN, người đại diện theo pháp luật hoặc người được ủy quyền ký và chịu trách nhiệm về tính chính xác, trung thực (2.4 - Điều 4 - TT96/2015/TT-BTC)
2. Hồ sơ hợp lý trong trường hợp lập bảng 01/TNDN:
- Hợp đồng kinh tế
- Chứng từ thanh toán
- Bảng kê 01/TNDN
- CMND photo của người bán
- ...
Nếu đủ hồ sơ thì không bị loại thuế nha bạn.
 
Học kế toán online cùng Webketoan

Xem nhiều