Nên dùng hóa đơn đặt in hay hóa đơn điện tử tốt cho kế toán

• Thread starter KimLienVB
  • Ngày gửi
K

KimLienVB

Sơ cấp
15/9/17
49
6
8
39
Các bạn ơi cho mình hỏi cty mình mới thành lập. bên thuế xuống thì cứ khuyên nên dùng hóa đơn điện tử. mình ko biết nên dùng cái nào tiện hơn cho kế toán.
các bạn cho mình xin ý kiến với ạ.
thankiu thakiu nhiều nhé

• Like
Reactions: thu2018
Khóa học Quản trị dòng tiền
hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Các bạn ơi cho mình hỏi cty mình mới thành lập. bên thuế xuống thì cứ khuyên nên dùng hóa đơn điện tử. mình ko biết nên dùng cái nào tiện hơn cho kế toán.
các bạn cho mình xin ý kiến với ạ.
thankiu thakiu nhiều nhé
Không phải cái nào tiện mà lộ trình là DN sau này phải sử dụng hóa đơn điện tử, bây h bạn sài tạm hóa đơn đặt in do cơ quan thuế cung cấp trong 06 tháng đầu.

F

Fuji Mountain

Cao cấp
22/9/17
495
124
43
cty mình đã chuyển sang dùng hóa dơn điện tử từ tháng 7/2017. lúc đầu cũng cón nhiều bỡ ngỡ vì lúc đó chỉ có vài doanh nghiệp trên địa bàn sử dụng hóa đon điện tử (biết thông tin vì cùng thuê server từ VNPT). tuy nhiên sau nửa năm sử dụng giờ thấy "khổ vì rãnh" đây. trước đây nội cái việc ngồi viết tay hóa dơn cho khách háng là sút ký luôn giờ chẳng làm gì cả. cứ nhấn nút close/finish là tự động nó phát hành hóa đơn thôi. khách hàng muốn có hóa dơn thì trong vòng vài phút vào check hộp mail là có ngay (khỏi phàn nàn, khỏi gửi qua buu dien, EMS gì cả), viec lưu hóa dơn cực kì chuyên nghiệp, ko lo sợ mất, sợ lạc đi đâu cả. Lúc đầu cty mình còn thừa cả chục cuốn hóa đơn đặt in nhưng bên thuế vẫn cho sử dụng song song cho đến khi hết thì thôi, ko đặi in nữa. Cái mình thích nhất là mọi thủ tục chuyển đổi là dơn vi VNPT họ lo hết. Còn cho người hướng dẫn kết nối phần mềm bán hàng bên mình với phần mềm xuất hóa don điện tử luôn. Thử rồi biet. Try it and see the difference.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA