Gia hạn Hosting tên miền chịu thuế suất bao nhiêu?

• Thread starter AABuiYen
  • Ngày gửi
A

AABuiYen

Sơ cấp
10/11/17
11
0
1
30
Chào anh chị, anh chị cho em hỏi,công ty em sản xuất phần mềm cổng thông tin- phần mềm không chịu thuế, gio bên e đi mua hosting và tên miền gia hạn tiếp cho khách hàng, vậy khoản phí gia hạn host và tên miền này xuất hóa đơn chịu thuế hay không chịu thuế ạ? nếu chịu thì chịu thuế suất bn vậy anh chị?

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

Phuong_VT

Trung cấp
27/12/16
73
9
8
31
Chào anh chị, anh chị cho em hỏi,công ty em sản xuất phần mềm cổng thông tin- phần mềm không chịu thuế, gio bên e đi mua hosting và tên miền gia hạn tiếp cho khách hàng, vậy khoản phí gia hạn host và tên miền này xuất hóa đơn chịu thuế hay không chịu thuế ạ? nếu chịu thì chịu thuế suất bn vậy anh chị?
Chưa hiểu ý của bạn muốn hỏi lắm. Bên mình gia hạn theo năm thì thấy NCC xuất hóa đơn về phí duy trì domain thì không chịu thuế, nhưng phí dịch vụ để duy trì thì lại chịu thuế 10%, dịch vụ hosting thì chịu thuế 10%.
Bạn tham khảo thử nhé. Bên mình dùng của NCC Mắt Bão và P.A Việt Nam

A

AABuiYen

Sơ cấp
10/11/17
11
0
1
30
Chưa hiểu ý của bạn muốn hỏi lắm. Bên mình gia hạn theo năm thì thấy NCC xuất hóa đơn về phí duy trì domain thì không chịu thuế, nhưng phí dịch vụ để duy trì thì lại chịu thuế 10%, dịch vụ hosting thì chịu thuế 10%.
Bạn tham khảo thử nhé. Bên mình dùng của NCC Mắt Bão và P.A Việt Nam
Em cảm ơn chị nhiều nhé, tức là bên e cũng đi mua từ P.A Việt Nam rồi đi xuất lại cho khách hàng. nên đầu vào từ P.A xuất cho em "phí đky, duy trì k chịu thuế, phí dịch vụ chịu thuế 10% giống chị nói ở trên ạ" , em đang không hiểu giờ em xuất cho khách hóa đơn như thế nào mới đúng chị ạ?

hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Bên cung cấp host ng ta xuất hóa đơn chịu thuế cho phần duy trì tên miền theo GTGT 10% và domain không chịu thuế GTGT, ng ta phải xuất như vậy bạn ko có lấy hóa đơn theo ý bạn dc. Về công ty thì bạn căn cứ vào hóa đơn đó phần chịu thuế GTGT bạn ghi nhận vào chi phí luôn ko dc khấu trừ do ban nói bên bạn cung cấp phần mềm đầu ra ko chịu thuế.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA