Ghi nhầm số HĐ, MST người bán điều chỉnh thế nào nhỉ?

• Thread starter ngoc_bich
  • Ngày gửi
N

ngoc_bich

Guest
28/5/07
10
0
0
hà nội
Tôi ghi sai số hóa đơn và mã số thuế của người bán ở mẫu 03 và 05 GTGT làm thế nào để điều chỉnh nhỉ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

levy

Guest
Tôi ghi sai số hóa đơn và mã số thuế của người bán ở mẫu 03 và 05 GTGT làm thế nào để điều chỉnh nhỉ?

Làm 1 tờ khai mới lên nộp bổ sung thôi. Trước khi nộp bạn nên gặp cán bộ quản lý giải thích 1 tí nhé. chúc bạn thành công.:mrstraetz

N

ngoc_bich

Guest
28/5/07
10
0
0
hà nội
Cảm ơn Levy nhưng khổ nỗi là hóa đơn từ tháng 1,2,3,4 do tôi sơ ý đã ghi lộn 1 hoặc 2 chữ số trong mã số thuế giờ mới phát hiện. Số hóa đơn cũng vậy. Các hóa đơn này số tiền ít nhưng tôi ko muốn doanh nghiệp bị loại trừ bất cứ 1 chi phí dù là 1 đồng, vì mình là kế toán mà.Levy hay ai đó xem có cách nào giúp tôi nhé.
Thanks

B

buituanhien

Guest
28/4/07
21
0
1
39
hanoi
Vậy phải tập hợp lại mà giải trình thôi. Còn mất tiền phạt hay tiền bia rượu là tùy thuộc bạn.
Ngẩng đầu nhìn trăng sáng
Cúi đầu nhớ cố hương.

N

ngoc_bich

Guest
28/5/07
10
0
0
hà nội
Tôi có thể điều chỉnh bằng cách này được không nhỉ? Tờ khai tháng 5 tôi sử dụng mẫu 02 điều chỉnh, ghi giảm doanh thu và số tiền thuế của các HĐ đó rồi khai lại luôn tháng này. Có được không nhỉ?

hellangles

hellangles

Thiên sứ địa ngục
15/11/06
106
0
0
Khanh Hoa
Mình không hiểu cách điều chỉnh của bạn.
Bạn đừng lo lắng quá, đã là con người thì ai lại không có lúc sai, Pháp Luật cũng biết điều này nên cũng sẽ cho mình cách sửa sai.
Đầu tiên bạn lên gặp người quản lý Thuế của công ty bạn, trình bày sự việc của bạn
Sau đó bạn lập lại tờ đúng, cùng với bản photo tờ sai kèm với tờ giải trình lý do tại sao sai tất cả phải có chữ ký của xếp. Tiếp theo bạn đem lên Thuế nộp.
Chỉ đơn giản vậy thôi.

D

DUCHUY

Trung cấp
15/5/06
145
1
18
54
Ho Chi Minh
Khi phát hiện các báo cáo mua vào ,bán ra bị sai :
1-Làm công văn giài trình ,nêu rõ lý do (có thể gộp chung tất cả các sai phạm của các tháng)
2-Photô copy có sao y dấu của DN các hoá đơn báo cáo sai
3-Lập lại các bảng kê 02/GTGT hoặc 03/GTGT bị sai (mỗi loại 2 bộ)
4-Đem tất cả nộp cho cơ quan thuế là xong (Không bị phạt)

N

ngoc_bich

Guest
28/5/07
10
0
0
hà nội
tôi cảm ơn tất cả mọi người nha.
Àh Duchuy có thể cho tôi nickname ko? Tôi có thể trao đổi trực tiếp với anh Ko?

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Khi phát hiện các báo cáo mua vào ,bán ra bị sai :
1-Làm công văn giài trình ,nêu rõ lý do (có thể gộp chung tất cả các sai phạm của các tháng)
2-Photô copy có sao y dấu của DN các hoá đơn báo cáo sai
3-Lập lại các bảng kê 02/GTGT hoặc 03/GTGT bị sai (mỗi loại 2 bộ)
4-Đem tất cả nộp cho cơ quan thuế là xong (Không bị phạt)

Không cần phải làm buớc 2 và 3 đâu, tốn giấy và mất thời gian thôi.
Chỉ cần làm lại bản chính xác, cộng thêm công văn giải trình, đưa thẳng cho người cán bộ quản lý thế là okie rùi.

N

nhung_thin

Guest
4/2/07
50
0
0
HANOI
Tôi có thể điều chỉnh bằng cách này được không nhỉ? Tờ khai tháng 5 tôi sử dụng mẫu 02 điều chỉnh, ghi giảm doanh thu và số tiền thuế của các HĐ đó rồi khai lại luôn tháng này. Có được không nhỉ?
Tui làm theo cách của bạn đấy. Nộp rùi mà ko thấy cán bộ thuế phàn nàn gì?

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Tui làm theo cách của bạn đấy. Nộp rùi mà ko thấy cán bộ thuế phàn nàn gì?

Bạn sai thế nào mà chưa thấy cán bộ thuế phàn nàn nhỉ???? Chẵng lẻ sai giống như bạn Bich sao?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA