Mỗi tuần một chuyên đề

cách xử lý viết hóa đơn sai ngày tháng!

• Thread starter VuQuanKhanh
  • Ngày gửi
V

VuQuanKhanh

Sơ cấp
24/11/17
4
0
1
33
công ty em có xuất hóa đơn sai ngày tháng đã lập bbđc kẹp kèm theo hóa đơn! vậy có cần xuất hóa đơn mới ghi đúng ngày tháng như trong bbđc không ạ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Luti Phạm

Luti Phạm

Cao cấp
Hóa đơn chưa khai thuế thì lập biên bản thu hồi rồi xuất hóa đơn mới ghi đúng ngày tháng. Còn hóa đơn đã khai thuế thì lập biên bản điều chỉnh là được rồi. Bạn đã lập điều chỉnh rồi thì không cần xuất lại đâu.

hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
công ty em có xuất hóa đơn sai ngày tháng đã lập bbđc kẹp kèm theo hóa đơn! vậy có cần xuất hóa đơn mới ghi đúng ngày tháng như trong bbđc không ạ!
Mẫu hóa đơn điều chỉnh tương ứng trường hợp bạn. Tôi soạn có ai hỏi thì send cho lẹ đã bỏ thông tin công y

Đính kèm

• Hoa don dieu chinh 06.docx
    14.9 KB · Lượt xem: 13
V

VuQuanKhanh

Sơ cấp
24/11/17
4
0
1
33
Hóa đơn chưa khai thuế thì lập biên bản thu hồi rồi xuất hóa đơn mới ghi đúng ngày tháng. Còn hóa đơn đã khai thuế thì lập biên bản điều chỉnh là được rồi. Bạn đã lập điều chỉnh rồi thì không cần xuất lại đâu.
em cảm ơn ạ!

V

VuQuanKhanh

Sơ cấp
24/11/17
4
0
1
33
Mẫu hóa đơn điều chỉnh tương ứng trường hợp bạn. Tôi soạn có ai hỏi thì send cho lẹ đã bỏ thông tin công y
em có soạn và bên khách hàng có kí và đóng dấu rồi! Bên khách hàng cũng kê khai thuế rồi ạ!

V

VuQuanKhanh

Sơ cấp
24/11/17
4
0
1
33
Không sao bạn.

em hỏi thêm chút ạ! theo khoản 7 điều 3 Thông tư 26 thì có ghi như sau :"Trường hợp hóa đơn đã lập có sai sót về tên, địa chỉ người mua nhưng ghi đúng mã số thuế người mua thì các bên lập biên bản điều chỉnh và không phải lập hóa đơn điều chỉnh. Các trường hợp hóa đơn đã lập có sai sót khác thực hiện theo hướng dẫn tại Điều 20 Thông tư số 39/2014/TT-BTC của Bộ Tài chính.” thì trường hợp sái ngày tháng của em sẽ rời vào trường hợp khác ạ???

doducthanh91

doducthanh91

Tư vấn, giải đáp, chém gió và troll :D
30/12/12
1,613
376
83
Long Bien - Ha Noi
Đã kê khai thuế chưa? Kê khai thuế rồi thì ngoài biên bản điều chỉnh thì phải có xuất hóa đơn điều chỉnh

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA