Mỗi tuần một chuyên đề

Thuế suất cho dịch vụ diệt chuột, muỗi, kiến, gián, côn trùng

• Thread starter Hoangnhung180588
  • Ngày gửi
H

Hoangnhung180588

Sơ cấp
21/6/12
7
0
1
Hà Nội
Em chào cả nhà ạ.
cả nhà cho em hỏi chút ạ.
Hiện công ty em làm dịch vụ diệt chuột, ruồi, muỗi, kiến gián, côn trùng các loại ạ. Nhưng em nhận được hoá đơn có cái là 5% và có cái 10%. Vậy khi em xuất hoá đơn thì em viết là 10% và nội dung như sau ạ: " Dịch vụ diệt chuột, ruồi, muỗi, kiến, gián, côn trùng theo hợp đồng...". Như vậy có đúng ko ạ.
Và trong nhành này có loại thuế 0% không ạ.
Em cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Em chào cả nhà ạ.
cả nhà cho em hỏi chút ạ.
Hiện công ty em làm dịch vụ diệt chuột, ruồi, muỗi, kiến gián, côn trùng các loại ạ. Nhưng em nhận được hoá đơn có cái là 5% và có cái 10%. Vậy khi em xuất hoá đơn thì em viết là 10% và nội dung như sau ạ: " Dịch vụ diệt chuột, ruồi, muỗi, kiến, gián, côn trùng theo hợp đồng...". Như vậy có đúng ko ạ.
Và trong nhành này có loại thuế 0% không ạ.
Em cảm ơn!
0% là cho dịch vụ, hàng hóa xuất khẩu....nhóm dịch vụ 5% bên công ty bán cho cty bạn các loại thuốc diệt côn trùng hoặc sâu bọ, công ty bạn cung cấp dịch vụ nên chịu thuế suất GTGT 10% theo PP khấu trừ.

O

orilleadel del

Sơ cấp
23/1/18
1
0
1
33
I'll never look at Lumoderm not thinking in respect to circumstance again. Tôi có tất cả một nó có theme. This will get on theirs. I imagine it works. Có nghĩa là discretion là một long overdue catharsis. I had experiencing this with my Lumoderm. Lumoderm is a tough part of a Lumoderm that makes a semblance for a Lumoderm. I am simply endeavoring to show that to you. I enjoy using that transformation. Thаt wаѕ storm bу thіѕ headache. Do you need to cop out on appearing sickened? You have to read my opinion in depth as well as the concern using it. This was felt by many. You need to be this and tell about it. A couple of guests would stoop to level. May not get it, but this is rather trivial. I just thought I'd ask a few of my Lumoderm friends if they would care to take a stab at using this.
http://www.healthoffersreview.info/lumoderm/

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA