Kế toán mới ra trường

• Thread starter T.Bình
  • Ngày gửi
Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Dạ ko có ai hướng dẫn e cả. Mỗi người làm 1 phần riêng nhưng họ có kinh nghiệm rồi nên có thể làm lẫn việc cho nhau. Còn việc của e thì làm ko chuyên sâu về ktoan và cứ tự tìm hiểu rồi làm thôi...
Mình trước đi làm có ai hướng dẫn đâu, toàn tự mày mò thôi :), cố lên bạn

Khóa học Quản trị dòng tiền
Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Dạ ko có ai hướng dẫn e cả. Mỗi người làm 1 phần riêng nhưng họ có kinh nghiệm rồi nên có thể làm lẫn việc cho nhau. Còn việc của e thì làm ko chuyên sâu về ktoan và cứ tự tìm hiểu rồi làm thôi...
Nếu em còn iu thích kế toán và hướng nghề thì theo chị em nên nghỉ, và tìm 1 môi trường mới để học hỏi (cv phải chuyên về kế toán luôn) để lm. Đồng thời nếu có điều kiện thì e nên học thêm các chứng chỉ kế toán để xin việc dễ hơn.
Chị làm bên tuyển dụng nên biết, nếu e mới và chưa có kinh nghiệm thì nên tìm cty nhỏ hoặc cty start up để làm, còn ko thì xin vào học việc 1 cty nào đó để có kinh nghiệm, nếu lm tốt, quen việc hoặc bên họ đang thiếu người, có thể họ cũng giữ em lại.
Bây giờ em nghỉ tết cho khuây khỏa, suy nghĩ kỹ rồi hãy quyết định.

• Like
Reactions: T.Bình
T

T.Bình

Sơ cấp
27/1/18
3
0
1
Nếu em còn iu thích kế toán và hướng nghề thì theo chị em nên nghỉ, và tìm 1 môi trường mới để học hỏi (cv phải chuyên về kế toán luôn) để lm. Đồng thời nếu có điều kiện thì e nên học thêm các chứng chỉ kế toán để xin việc dễ hơn.
Chị làm bên tuyển dụng nên biết, nếu e mới và chưa có kinh nghiệm thì nên tìm cty nhỏ hoặc cty start up để làm, còn ko thì xin vào học việc 1 cty nào đó để có kinh nghiệm, nếu lm tốt, quen việc hoặc bên họ đang thiếu người, có thể họ cũng giữ em lại.
Bây giờ em nghỉ tết cho khuây khỏa, suy nghĩ kỹ rồi hãy quyết định.
Vâng, em cảm ơn chị đã chia sẻ ạ!

thaoly2807

thaoly2807

Sơ cấp
10/1/17
1
1
3
35
Làm việc phải nhận được sự tôn trọng bạn ạ. Công việc có thể không đúng chuyên môn, lương có thể thấp, công ty có thể xa nhà nhưng môi trường nhất định phải được Tôn trọng.
Lời khuyên chân thành là bạn hãy tìm môi trường khác, đừng lo việc không làm được đúng với cái mình học, mà hãy nghĩ đến việc tìm được môi trường mà mình có thể phát huy, được tôn trọng và chứng minh giá trị.
Chúc bạn năm mới nhiều thành công hơn!

• Like
V

vuongvantm

Sơ cấp
18/5/09
2
1
1
ha noi
Cố gắng em ạ, nếu cứ nản là bỏ thì cũng ko hẳn là tốt, nhg nếu đã cố gắng rồi
Mà môi trg ko phù hợp thì em thay đổi chỗ làm khác phù hợp mình hơn

• Like
T

T.Bình

Sơ cấp
27/1/18
3
0
1
Cố gắng em ạ, nếu cứ nản là bỏ thì cũng ko hẳn là tốt, nhg nếu đã cố gắng rồi
Mà môi trg ko phù hợp thì em thay đổi chỗ làm khác phù hợp mình hơn
Em cảm ơn anh đã chia sẻ ạ!

N

Nguyen Minh Thoi

Sơ cấp
30/11/10
0
1
0
Đông Nai
Do em mới đi làm và cò nhút nhát đó thôi. Em nên giao tiếp các anh chị xung quanh và học hỏi thêm. cái nào không biết cứ mạnh dạn hỏi ( Em nhớ lúc nào cũng có nụ cười trên môi thì rất dễ gần em nhé ), có hỏi anh chị mới chỉ dẩn còn không hỏi thì các anh chị cứ nghĩ em biết rồi thì làm sao chỉ em được. Đi làm chổ nào cũng vậy thôi trừ trường hợp các anh chị không ai muốn chỉ dẩn thì bó tay , em nên tìm cty khác là vừa ( Trường hợp này anh nghĩ không có đậu ) Chúc em thành công

• Like
T

T.Bình

Sơ cấp
27/1/18
3
0
1
Do em mới đi làm và cò nhút nhát đó thôi. Em nên giao tiếp các anh chị xung quanh và học hỏi thêm. cái nào không biết cứ mạnh dạn hỏi ( Em nhớ lúc nào cũng có nụ cười trên môi thì rất dễ gần em nhé ), có hỏi anh chị mới chỉ dẩn còn không hỏi thì các anh chị cứ nghĩ em biết rồi thì làm sao chỉ em được. Đi làm chổ nào cũng vậy thôi trừ trường hợp các anh chị không ai muốn chỉ dẩn thì bó tay , em nên tìm cty khác là vừa ( Trường hợp này anh nghĩ không có đậu ) Chúc em thành công
Do em phân vân rằng nghỉ hay không bởi nghĩ ở lâu sẽ được dạy thêm, nhưng đến giờ em vẫn làm những công việc như vậy nên em đã quyết định xin nghỉ và tìm công việc mới ạ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA