Mỗi tuần một chuyên đề

Chi phí tiền ăn trưa cho nhân viên

• Thread starter Thach Nguyen 186
  • Ngày gửi
T

Thach Nguyen 186

Sơ cấp
15/12/17
4
0
1
31
Mọi người ơi cho mình hỏi với ạ.

Hiện nay bên Công ty mình có thực hiện cung cấp bữa trưa cho nhân viên. Người nấu ăn là mẹ của Giám đốc luôn. Hàng ngày bác vẫn mua trực tiếp thực phẩm từ chợ về và nấu ăn cho nhân viên vào buổi trưa.
Đến cuối tháng thì bác có tổng hợp lại chi phí và bên Công ty mình có thanh toán cho bác 1 lần vào cuối tháng.

Vậy bên mình cần những chứng từ gì để khoản chi này là hợp lý hợp lệ và được khấu trừ thuế TNDN vậy?

Khóa học Quản trị dòng tiền
hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Mọi người ơi cho mình hỏi với ạ.

Hiện nay bên Công ty mình có thực hiện cung cấp bữa trưa cho nhân viên. Người nấu ăn là mẹ của Giám đốc luôn. Hàng ngày bác vẫn mua trực tiếp thực phẩm từ chợ về và nấu ăn cho nhân viên vào buổi trưa.
Đến cuối tháng thì bác có tổng hợp lại chi phí và bên Công ty mình có thanh toán cho bác 1 lần vào cuối tháng.

Vậy bên mình cần những chứng từ gì để khoản chi này là hợp lý hợp lệ và được khấu trừ thuế TNDN vậy?
Làm hợp đồng, bảng kê, bảng chi tiết xuất ăn theo ngày, khẩu phần, số lượng. đơn giá...cuối tháng bác ấy đi đóng thuế TNCN,GTGT và lấy hóa đơn về cho DN, tôi nghĩ nên khuyên bác gái mở luôn 1 DN tư nhân rồi hợp thức hóa phần hóa đơn luôn nếu về lâu dài.

• Like
Reactions: Thach Nguyen 186

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA