Mỗi tuần một chuyên đề

HỌC KIỂM TOÁN RA LÀM KẾ TOAN DC KHÔNG ?

• Thread starter TinNguyen1710
  • Ngày gửi
T

TinNguyen1710

Sơ cấp
15/1/18
29
3
3
33
Chuyện là em đang định học VB 2 DHCQ chuyên ngành kiểm toán
Theo em biết thi học kiểm toán , thì làm kế toán vẫn được? đúng không ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Chuyện là em đang định học VB 2 DHCQ chuyên ngành kiểm toán
Theo em biết thi học kiểm toán , thì làm kế toán vẫn được? đúng không ạ
Đúng rồi bạn.

T

TinNguyen1710

Sơ cấp
15/1/18
29
3
3
33
Đúng rồi bạn.
Dạ. z học kiểm toán
Tại vi em học bên kĩ thuật nhưng ra trường em làm kế toán và làm được 2 năm rồi ,
Hiện tại em muốn thăng tiến trong cong việc và muốn có mức sống tốt hơn thế nên học thêm VB 2 ĐHCQ .
Vì la đã làm kế toán kinh nghiệm đc 2 năm thế nên giờ học kiểm toán ( do ban bè nói mày học lại kế toán cũng nhiu đó và viêc m học kiểm toán sẽ tốt hơn )

H

Ho Anh Hue10 10

Cao cấp
22/4/17
794
267
63
68
Dạ. z học kiểm toán
Tại vi em học bên kĩ thuật nhưng ra trường em làm kế toán và làm được 2 năm rồi ,
Hiện tại em muốn thăng tiến trong cong việc và muốn có mức sống tốt hơn thế nên học thêm VB 2 ĐHCQ .
Vì la đã làm kế toán kinh nghiệm đc 2 năm thế nên giờ học kiểm toán ( do ban bè nói mày học lại kế toán cũng nhiu đó và viêc m học kiểm toán sẽ tốt hơn )

Học - Học nữa - Học mãi .. Học không bao thừa . Nhưng : Quan trọng là bạn học được cái gì để nâng cao kiến thức nghề nghiệp ... Chứ không phải có nhiều Bằng là tốt đâu.

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Dạ. z học kiểm toán
Học kế toán đi. Đi làm kế toán lại vác xác học kiểm toán.
Giống kiểu đua giải MotoGP lại đi học lái F1 vậy.
Dở người.

T

TinNguyen1710

Sơ cấp
15/1/18
29
3
3
33
Học kế toán đi. Đi làm kế toán lại vác xác học kiểm toán.
Giống kiểu đua giải MotoGP lại đi học lái F1 vậy.
Dở người.
Vì kiểm toán là học cả 2 phần la kế toán + kiểm toán đó anh . và ra trường thi kiểm toán phai làm tư chức kế toán để hiểu bit tat cả r mới lam dc kiêm toán

H

hokado

Cao cấp
17/1/18
241
46
28
38
Nói nôm na cho dễ hiểu: Kiểm toán bao trùm cả kế toán (thế nên kiêm toán viên đi kiểm tra kế toán viên, chứ chẳng bao giờ là ngược lại cả).

Nếu xác định theo nghề kế toán thì học lấy bằng kế toán luôn đi chứ tội gì phải nhồi nhét như vậy hả bạn.

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Vì kiểm toán là học cả 2 phần la kế toán + kiểm toán đó anh . và ra trường thi kiểm toán phai làm tư chức kế toán để hiểu bit tat cả r mới lam dc kiêm toán
Bạn nhầm. Chả có cái gì là bao trùm mà đòi làm tất cả.
Kiểm toán có chuyên môn riêng của kiểm toán.

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Nói nôm na cho dễ hiểu: Kiểm toán bao trùm cả kế toán (thế nên kiêm toán viên đi kiểm tra kế toán viên, chứ chẳng bao giờ là ngược lại cả).

Nếu xác định theo nghề kế toán thì học lấy bằng kế toán luôn đi chứ tội gì phải nhồi nhét như vậy hả bạn.
Vâng.
Đúng.
Chưa chắc kiểm toán giỏi và thạo hơn kế toán đâu.
1 người không làm kế toán bao giờ mà lại bảo giỏi hơn kế toán.
Giống kiểu cả đời chả làm ruộng bao giờ lại về bản hướng dẫn nông dân trồng lúa.

T

TinNguyen1710

Sơ cấp
15/1/18
29
3
3
33
Vâng.
Đúng.
Chưa chắc kiểm toán giỏi và thạo hơn kế toán đâu.
1 người không làm kế toán bao giờ mà lại bảo giỏi hơn kế toán.
Giống kiểu cả đời chả làm ruộng bao giờ lại về bản hướng dẫn nông dân trồng lúa.
Vâng . tại vi em làm vi trí kê toán 2 năm mấy kinh nghiệm r ạ .

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA