Quyết định tăng lương có thay thế Phụ lục Hợp đồng lao động được không?

• Thread starter chuotnung
  • Ngày gửi
C

chuotnung

Sơ cấp
12/2/18
23
2
3
34
Do mức lương cơ bản tăng nên lương trên hợp đồng không còn đúng. Em có thể làm Quyết định tăng lương có thay thế Phụ lục Hợp đồng lao động cho tất cả nhân viên được không? Không biết làm thế có bị BHXH phạt không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Do mức lương cơ bản tăng nên lương trên hợp đồng không còn đúng. Em có thể làm Quyết định tăng lương có thay thế Phụ lục Hợp đồng lao động cho tất cả nhân viên được không? Không biết làm thế có bị BHXH phạt không?
Bên BHXH ko có phạt vụ này nha bạn, nhưng theo quy trình thì QĐ tăng lương là căn cứ để làm phụ lục HĐ với ng lao động.

• Like
Reactions: hokado
C

chuotnung

Sơ cấp
12/2/18
23
2
3
34
Bên BHXH ko có phạt vụ này nha bạn, nhưng theo quy trình thì QĐ tăng lương là căn cứ để làm phụ lục HĐ với ng lao động.
Như vậy là mình làm quyết định tăng lương cũng được phải không bạn? Không cần làm phụ lục lao động nữa.

H

hokado

Cao cấp
17/1/18
241
46
28
38
bên cty mình thì sau khi có quyết định tăng lương (thường là 3%). Nói tăng lương cho nó sang chảnh chứ thực tế là bù trượt giá hàng năm thôi. Sau đó, phòng HC-NS sẽ ra phụ lục hợp đồng gửi cho từng nhân viên ký và đính kèm theo hợp đồng lao động. Mình thấy hợp đồng lao động ký cả chục năm nay rồi vẫn y như vậy (không phải thay đổi hay ký hợp đồng lao động lại), chỉ có phụ lục hợp đồng hàng năm thôi (nếu năm đó có thay đổi vd: tăng lương, bổ sung thêm phụ cấp....)..

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Hợp đồng là sự thỏa thuận giữa NLĐ và NSDLĐ, Quyết định thì chỉ là đơn phương từ phía NSDLĐ nên Quyết định chỉ là 1 trong các giấy tờ làm căn cứ bổ sung Phụ lục hợp đồng lao động.
Vậy, Quyết định ko thay thế cho Phụ lục được bạn nhé!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA