Mỗi tuần một chuyên đề

Tính Lãi lỗ cho sửa xe của gara

• Thread starter Nguyễn Thế Sơn
  • Ngày gửi
N

Nguyễn Thế Sơn

Sơ cấp
6/3/18
1
0
1
31
Chào tất cả anh chị, em là thành viên mới, cũng là kế toán mới ra trường, hiện tại e đang làm kế toán cho 1 công ty mảng cơ khí về sửa chữa xe hoạt động gần giống như 1 gara..
Em muốn tính lãi lỗ của sửa xe trong 1 tháng và đang thắc mắc không biết chi phí tính như thế nào là hợp lý cả.
CP nhân công e đang phân bổ theo giá trị vật tư xuất kho, anh chị nào có cách tính và phương pháp nào cho e tham khảo được không ạ. mong mọi người giúp đỡ em cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Chào tất cả anh chị, em là thành viên mới, cũng là kế toán mới ra trường, hiện tại e đang làm kế toán cho 1 công ty mảng cơ khí về sửa chữa xe hoạt động gần giống như 1 gara..
Em muốn tính lãi lỗ của sửa xe trong 1 tháng và đang thắc mắc không biết chi phí tính như thế nào là hợp lý cả.
CP nhân công e đang phân bổ theo giá trị vật tư xuất kho, anh chị nào có cách tính và phương pháp nào cho e tham khảo được không ạ. mong mọi người giúp đỡ em cảm ơn!
Vậy dc rồi bạn.

H

Ho Anh Hue10 10

Cao cấp
22/4/17
794
267
63
68

- Bạn cần: Tập hợp chi phí trực tiếp cho từng Hơp đồng ( đơn hàng hay còn hiểu là DT ) chỉ những chi phí chung mới cần phân bổ.
- Mỗi HĐ ( Đơn hàng ) trước khi nhận đều có bộ phận lập Dự toán ( còn gọi là dự tính chi phí ) khi phân bổ các chi phí thì theo Bình quân gia quyền .

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA