Hóa đơn của DN bỏ trốn

• Thread starter Gau bong
  • Ngày gửi
Gau bong

Gau bong

Trung cấp
6/9/06
182
1
18
47
Ha noi
Chào cả nhà

Bạn nào có công văn liên quan đến hướng dẫn xử lý thuế đối với Hóa đơn của DN bỏ trốn cho mình xin với

Gấp gấp giúp mình
Cán bộ thuế dọa kinh quá

Cảm ơn nhiều

Thân

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

saobang

Trung cấp
26/2/05
80
0
0
42
viet nam
Minh có

khoang bao nhieu tien.Ban lien mail minh hay dien thoai nha ! Minh se gui lai va hoa don do la thang may nam bao nhieu ?
Minh dang tỏng tinht rang do ne !
transaobang@yahoo.com

T

Trần Mạnh Tưởng

Guest
22/7/06
4
0
0
Bến Tre
Chao ban!Cty mình lúc trước cũng gặp trường hợp tương tự như bạn.Mình lên gặp cán bộ chuyên quản và họ sẽ hướng dẫn mình cách xử lý.Cty mình đã làm một tờ trình về việc mình nhận hóa đơn này,nếu xét thấy hợp lý thì không vấn đề gi đâu ban,chỉ bị xuất toán khi QT thôi.

Gau bong

Gau bong

Trung cấp
6/9/06
182
1
18
47
Ha noi
Xuất toán thì đối với mình cũng đau khổ lắm rồi.

Mình muốn VAT và TNDN đều phải được chấp nhận

Mình tìm được CVawn số: 4215/TCT-PCCS vv: Xử lý vi phạm đối với các hành vi mua bán, sử dụng hóa đơn bất hợp pháp

Sorry là mình chỉ có văn bản không có file, bạn nào cần thì liên lạc với mình nhé

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Trong diễn đàn đã có bài về vấn đề này , kể cả những văb bản hướng dẫn xử lý. Bạn chịu khó tìm đọc

M

mualac_bt

Guest
30/5/07
19
0
0
HCMC
Bạn ơi, cần xét lại hóa đơn của bạn nhận được là trước hay sau thời điểm DN bỏ trốn.Nếu trước thời điểm đó thì không có vấn đề gì đâu vì thuế sẽ không có cơ sở để xử phạt.Nhưng giải trình của bạn phải hợp lý nhé!Chúc bạn thành công

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Chào cả nhà

Bạn nào có công văn liên quan đến hướng dẫn xử lý thuế đối với Hóa đơn của DN bỏ trốn cho mình xin với

Gấp gấp giúp mình
Cán bộ thuế dọa kinh quá

Cảm ơn nhiều

Thân

CV 4215 và 2861 của TCT hướng dẫn về vấn đề này.
Bạn có thể cho mình rõ tình huống của bạn được k? Mình hy vọng sẽ tư vấn cho bạn được đó.
Bạn cũng có thể email cho mình : hdbduc@yahoo.com
Tiger:friend:

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Minh cung gap truong hop nay roi, co hop dong mua ban day du nhung van bi xuat toan do ban.

Chưa hẵng đâu bạn àh. Có lẻ bạn còn nhớ câu đầy đủ các chỉ tiêu trên chứng từ không? Mình sợ rằng bạn dính chổ đó thôi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA