Nộp BCTC

• Thread starter dangthanhmai
  • Ngày gửi
D

dangthanhmai

Trung cấp
17/11/14
131
14
18
31
Lần đầu em làm BCTC bây giờ xong hết rồi mừng quá mọi người ạ, nhưng em có vài điều muốn hỏi. mg giải đáp giúp em ạ
- Hôm trước em có thấy người hỏi là nộp tờ khai báo lỗi vì phải nộp BCTC trước rồi nộp tờ khai TNDN có phải không ạ
- có cần phải nộp bản cứng BCTC hay sổ sách cho cơ quan nhà nước nào không ạ
Nếu phải nộp thì nộp những gì ạ
Em cảm ơn cả nhà

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dangthanhmai

Trung cấp
17/11/14
131
14
18
31
Nộp cái nào trước cũng dc ban.

Ko cần nộp bản cứng.
Em chỉ cần nộp tờ khai qua mạng là xong phải không ạ. Tại em thấy một số a chị có gửi bản cứng lên phòng thống kê và sở kế hoạch đầu tư ạ

hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Em chỉ cần nộp tờ khai qua mạng là xong phải không ạ. Tại em thấy một số a chị có gửi bản cứng lên phòng thống kê và sở kế hoạch đầu tư ạ
Cái đó là nộp bản BCTC và mẫu thống kê năm, mẫu thống kê năm bạn lên phòng thống kê của UBND lấy, nhưng mà tại SG và Hà Nội chưa có mẫu lên sẽ dc hẹn khi khác.

D

dangthanhmai

Trung cấp
17/11/14
131
14
18
31
Cái đó là nộp bản BCTC và mẫu thống kê năm, mẫu thống kê năm bạn lên phòng thống kê của UBND lấy, nhưng mà tại SG và Hà Nội chưa có mẫu lên sẽ dc hẹn khi khác.
ah vậy em có thể để đến khi nào đc yêu cầu thì làm cũng đc a nhỉ. Em cảm ơn ạ

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
315
83
Đà Lạt
Hình như chỉ có cơ quan thuế là nhận BCTC điện tử, còn các cơ quan khác như tài chính, kế hoạch, thống kê... vẫn phải nộp bản giấy thì phải.

D

dangthanhmai

Trung cấp
17/11/14
131
14
18
31
Hình như chỉ có cơ quan thuế là nhận BCTC điện tử, còn các cơ quan khác như tài chính, kế hoạch, thống kê... vẫn phải nộp bản giấy thì phải.
em cũng đang muốn hỏi vấn đề này không biết có phải nộp bản cứng cho cơ quan nào khác k ạ, a/c có câu trả lời thì bảo em vs nhé

hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
em cũng đang muốn hỏi vấn đề này không biết có phải nộp bản cứng cho cơ quan nào khác k ạ, a/c có câu trả lời thì bảo em vs nhé
Nộp BCTC kèm thống kê năm cho phòng thống kê thuộc UBND quận

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA