Mẫu Excel Tính Giá Thành Trong Xây Dựng

• Thread starter Thanhle410
  • Ngày gửi
T

Thanhle410

Sơ cấp
19/3/18
38
3
8
32
Mọi người ơi, có ai có mẫu excel tính giá thành cho lĩnh vực xây dựng không cho mình xin với.
Hiện mình đang định khoản NVL mua về thì cho dùng thẳng luôn, không nhập kho. Nhưng có đơn hàng hơn 100tr xuất thẳng như thế có sao không ạ? Help me help me :((

Khóa học Quản trị dòng tiền
hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Mọi người ơi, có ai có mẫu excel tính giá thành cho lĩnh vực xây dựng không cho mình xin với.
Hiện mình đang định khoản NVL mua về thì cho dùng thẳng luôn, không nhập kho. Nhưng có đơn hàng hơn 100tr xuất thẳng như thế có sao không ạ? Help me help me :((
Xuất thẳng đơn hàng như thế thì ko sao? Làm công ty xây dựng sao không tập sử dụng phần mềm bạn?

T

Thanhle410

Sơ cấp
19/3/18
38
3
8
32
Xuất thẳng đơn hàng như thế thì ko sao? Làm công ty xây dựng sao không tập sử dụng phần mềm bạn?
Công ty mình mới hoạt động và quy mô cũng còn nhỏ bạn à. Với cả, bên mình chưa học phần mềm hihi
Bn ơi cho mình hỏi thêm chút, xuất thẳng vậy thì sau cuối tháng/quý/năm khi tính NVL tồn cuối kỳ thì sao ạ?

H

Ho Anh Hue10 10

Cao cấp
22/4/17
794
267
63
68
Công ty mình mới hoạt động và quy mô cũng còn nhỏ bạn à. Với cả, bên mình chưa học phần mềm hihi
Bn ơi cho mình hỏi thêm chút, xuất thẳng vậy thì sau cuối tháng/quý/năm khi tính NVL tồn cuối kỳ thì sao ạ?
- Nếu C.Trình chưa xong thì bạn cứ để vậy
- Trong quá trình thi công nếu bạn có chuyển NVL đi hay khi C.Trình hoàn thành mà còn tồn kho lúc đó bạn mới HT giảm 154 hay 621 ( Tùy theo DN bạn đang HT theo TT nào }. .

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA