HÓA ĐƠN ĐIỆN TỬ

• Thread starter TrangTrang11
  • Ngày gửi
TrangTrang11

TrangTrang11

Trung cấp
8/11/17
130
31
28
Anh chị cho em hỏi có phải doanh nghiệp nào cũng phải sử dụng hóa đơn điện tử từ 01/07/2018 không? Em đọc 8 cái đối tượng mà em không thông được doanh nghiệp mình có nằm trong đó không nữa @@

Khóa học Quản trị dòng tiền
hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Anh chị cho em hỏi có phải doanh nghiệp nào cũng phải sử dụng hóa đơn điện tử từ 01/07/2018 không? Em đọc 8 cái đối tượng mà em không thông được doanh nghiệp mình có nằm trong đó không nữa @@
Dn bạn có nằm trong đối tượng sài hoá đơn điện tử. Nhưng mà đây là dự thảo khi nào chính thức sẽ báo.

D

dangkyinternet.vn

Sơ cấp
27/9/14
31
3
8
39
chukysoviettel-ca.com
chi phí sử dụng hoá đơn điện tử có lẽ rẻ hơn cả hoá đơn giấy, và có công văn lùi đến 07/2019

• Like
Reactions: TrangTrang11
H

hokado

Cao cấp
17/1/18
241
46
28
38
chi phí sử dụng hoá đơn điện tử có lẽ rẻ hơn cả hoá đơn giấy, và có công văn lùi đến 07/2019

Chắc chắc rùi. chi phí tính trên 1 đầu hóa đơn rẻ hơn rất nhiều nên về lâu về dài tiết kiệm duoc 1 mớ chi phí. nhưng cái quan trọng nhất vẫn là tiết kiệm thoi gian. Nghĩ lại việc ngồi cả ngày chỉ để viết 1 quyển hóa dơn (trước đây còn chèn giấy than vào liên 2 và liên 3 nữa cơ) muốn xỉu luôn. Giờ 1 cái click chuột là có ngay 1 hóa dơn điện tử. mức độ sai sót cũng giảm thiểu nhiều. Viet tay đôi khi lơ đãng chút là viết nhầm , mà nhầm thì phải hủy, làm biên bản hủy đuối luôn. Không hiểu sao nhiều DN vẫn còn chần chừ không chuyển tử hóa dơn giấy sang hóa dơn điện tử vậy nhỉ. ko hiểu nỗi.

• Like
Reactions: TrangTrang11
TrangTrang11

TrangTrang11

Trung cấp
8/11/17
130
31
28
TrangTrang11

TrangTrang11

Trung cấp
8/11/17
130
31
28
Chắc chắc rùi. chi phí tính trên 1 đầu hóa đơn rẻ hơn rất nhiều nên về lâu về dài tiết kiệm duoc 1 mớ chi phí. nhưng cái quan trọng nhất vẫn là tiết kiệm thoi gian. Nghĩ lại việc ngồi cả ngày chỉ để viết 1 quyển hóa dơn (trước đây còn chèn giấy than vào liên 2 và liên 3 nữa cơ) muốn xỉu luôn. Giờ 1 cái click chuột là có ngay 1 hóa dơn điện tử. mức độ sai sót cũng giảm thiểu nhiều. Viet tay đôi khi lơ đãng chút là viết nhầm , mà nhầm thì phải hủy, làm biên bản hủy đuối luôn. Không hiểu sao nhiều DN vẫn còn chần chừ không chuyển tử hóa dơn giấy sang hóa dơn điện tử vậy nhỉ. ko hiểu nỗi.
Biết v nhưng bên em DN nhỏ, 1 tháng xuất có hơn 10 cái hóa đơn (((

D

dangkyinternet.vn

Sơ cấp
27/9/14
31
3
8
39
chukysoviettel-ca.com
Vì nó không chừa được hoá đơn kk, bạn làm hoá đơn điện tử thì sử dụng bao nhiêu báo bấy nhiêu, còn hoá đơn giấy có thể làm việc đó

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA