Lỗi hệ thống java.sql.SQLDataException: ORA-01840 ... khi nộp tờ khai thuế qua mạng

• Thread starter phucct
  • Ngày gửi
P

phucct

Sơ cấp
12/4/18
3
0
1
33
Xin chào mọi người!

Mình có một vấn đề xin mọi người giúp đỡ. Đó là khi mình nộp tờ khai trên website http://nhantokhai.gdt.gov.vn/ihtkk_nnt/nopTKhaiXML.do thì mình bị " lỗi hệ thống java.sql.SQLDataException: ORA-01840: input value not long enough for date format"

Mình cũng đã tra Google nhưng chỉ có 2 bài viết trả lời về vấn đề này nhưng mình làm theo mà vẫn không giải quyết được.

Rất mong các bạn giúp đỡ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Xin chào mọi người!

Mình có một vấn đề xin mọi người giúp đỡ. Đó là khi mình nộp tờ khai trên website http://nhantokhai.gdt.gov.vn/ihtkk_nnt/nopTKhaiXML.do thì mình bị " lỗi hệ thống java.sql.SQLDataException: ORA-01840: input value not long enough for date format"

Mình cũng đã tra Google nhưng chỉ có 2 bài viết trả lời về vấn đề này nhưng mình làm theo mà vẫn không giải quyết được.

Rất mong các bạn giúp đỡ!
Bạn nộp tờ khai gì vậy?

P

phucct

Sơ cấp
12/4/18
3
0
1
33
Bạn nộp tờ khai gì vậy?

Mình nộp bổ sung tờ khai xin đăng ký cấp mã số thuế cho người phụ thuộc. Mình gặp lỗi trên khi làm trên cả 2 hệ điều hành win 7 64 bit và win 8.1 64 bit, đã cài luôn java 7u49(down từ web của Tổng cục thuế), java 8 u161 và u162. Mỗi hệ điều hành đều đã thử cài lần lượt các bản java này nhưng sau khi chọn được tệp tờ khai và ký được chữ ký điện tử xong rồi tới bấm nút nộp tờ khai thì lại bị lỗi như vậy. Mình dùng trình duyệt web IE 11 bản 32 bit

Sửa lần cuối:
hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Mình nộp bổ sung tờ khai xin đăng ký cấp mã số thuế cho người phụ thuộc. Mình gặp lỗi trên khi làm trên cả 2 hệ điều hành win 7 64 bit và win 8.1 64 bit, đã cài luôn java 7u49(down từ web của Tổng cục thuế), java 8 u161 và u162. Mỗi hệ điều hành đều đã thử cài lần lượt các bản java này nhưng sau khi chọn được tệp tờ khai và ký được chữ ký điện tử xong rồi tới bấm nút nộp tờ khai thì lại bị lỗi như vậy. Mình dùng trình duyệt web IE 11 bản 32 bit
Bạn làm trên HTKK 3.8.x hay làm trên TNCN3.3.1?

P

phucct

Sơ cấp
12/4/18
3
0
1
33
Cám ơn bạn đã hỗ trợ mình. Do mình thay nản quá nên đã tìm cách cài lại máy và may mắn là bây giờ thì đã gửi được rồi. Chắc là do máy nó bị thiếu file gì đó nên mới bị vậy quá.

H

hehehe2

Sơ cấp
17/1/11
16
2
3
Hai phong
fix: lỗi hệ thống java.sql.SQLDataException: ORA-01840: input value not long enough for date format"
các bạn vào chỉnh lại ngày trên máy thành định dạng YYYY-MM-DD là ok

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA