Quy trình kiểm tra thuế TNDN

• Thread starter Haydu
  • Ngày gửi
Haydu

Haydu

Sơ cấp
27/2/18
28
3
3
28
Cho e hỏi là: Biên bản kiểm tra được lập căn cứ vào kết quả tại các biên bản xác nhận số liệu của các thành viên đoàn kiểm tra và phải được thống nhất trong Đoàn kiểm tra trước khi công bố công khai với người nộp thuế.
và không ký biên bản kiểm tra thì sẽ bị phạt. Vậy thì không ký vào biên bản xác nhận số liệu thì có bị phạt không ạ? có thời hạn ký biên bản xác nhận không ạ?
Em cảm ơn ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Bạn coi công văn Số: 3705/CT-PC để biết chi tiết, mức phạt từ 500.000 đến 5.000.000 trong vòng 5 ngày không ký biên bản...nếu sau 05 ngày bạn vẫn không ký thì vừa bị phạt vừa bị cưỡng chế hoạt động trừ trường hợp bạn có công văn giải trình hoặc lý do hợp lý khác.

Haydu

Haydu

Sơ cấp
27/2/18
28
3
3
28
Bạn coi công văn Số: 3705/CT-PC để biết chi tiết, mức phạt từ 500.000 đến 5.000.000 trong vòng 5 ngày không ký biên bản...nếu sau 05 ngày bạn vẫn không ký thì vừa bị phạt vừa bị cưỡng chế hoạt động trừ trường hợp bạn có công văn giải trình hoặc lý do hợp lý khác.
dạ em đang hỏi là không ký vào biên bản xác nhận số liệu thì có bị phạt không ạ?

Haydu

Haydu

Sơ cấp
27/2/18
28
3
3
28
dạ em đang hỏi là không ký vào biên bản xác nhận số liệu thì có bị phạt không ạ?
trong công văn nó nói rõ là không ký biên bản kiểm tra, thanh tra thì mới bị phạt ạ, chứ e không tháy nó nhắc đến biên bản xác nhận số liệu

hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
trong công văn nó nói rõ là không ký biên bản kiểm tra, thanh tra thì mới bị phạt ạ, chứ e không tháy nó nhắc đến biên bản xác nhận số liệu
Bạn không ký biên bản xác nhận số liệu sao mà nó ra quyết định kiểm tra thanh tra được nên nó phạt như trên luôn. Và đó là phạt hành chính chứ chưa tính đến các khoản phạt thuế nha.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA