Có phải nộp báo cáo tài chính cho cơ quan thống kê

N

nguyenthuym46

Sơ cấp
11/8/17
24
6
3
35
Các bạn cho mình hỏi như sau:
- Có cần phải nộp báo cáo tài chính cho cơ quan thống kê hay không, mình chưa nhận được thông báo gì từ cơ quan thống kê cả.
- In các biểu mẫu của báo cáo tài chính ở đâu: bản đã có chữ ký số của công ty, bản in trực tiếp trên phần mềm hỗ trợ kê khai, hay in trên file excel, phần mềm mình tự làm...
Mong các bạn giải đáp cho mình, mình xin cám ơn!

• Like
Reactions: trinhhoa2036
Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyenthuym46

Sơ cấp
11/8/17
24
6
3
35
Mong các bạn trả lời giúp mình vì mình đang rối quá

N

nguyenthuym46

Sơ cấp
11/8/17
24
6
3
35
Không có ai trả lời giúp mình à

TrangTrang11

TrangTrang11

Trung cấp
8/11/17
130
31
28
Không có ai trả lời giúp mình à
Bạn ở Hà nội hay Tp HCM? BCTC là phải nộp cho thống kê rồi, còn phiếu thống kê tùy nơi bạn. Tốt nhất bạn in BCTC năm đóng dấu và đưa giám đốc ký hết r lên Chi cục thống kê nộp. Lên đó họ bảo điền phiếu điều tra nào thì điền.

• Like
Reactions: lan598
N

nguyenthuym46

Sơ cấp
11/8/17
24
6
3
35
Bạn ở Hà nội hay Tp HCM? BCTC là phải nộp cho thống kê rồi, còn phiếu thống kê tùy nơi bạn. Tốt nhất bạn in BCTC năm đóng dấu và đưa giám đốc ký hết r lên Chi cục thống kê nộp. Lên đó họ bảo điền phiếu điều tra nào thì điền.
Bạn ơi ý mình là biểu mẫu báo cáo tài chính ấy mình in ở các biểu mẫu mình đã nộp qua mạng có chữ ký số đúng không hay là in ở đâu

Luti Phạm

Luti Phạm

Cao cấp
Bạn ơi ý mình là biểu mẫu báo cáo tài chính ấy mình in ở các biểu mẫu mình đã nộp qua mạng có chữ ký số đúng không hay là in ở đâu
Mẫu báo cáo tài chính đó bạn in mẫu nộp trên mạng có chữ kí số hay in mẫu trên HTKK cũng được nhé, sau đó đưa sếp kí ở những chỗ cần kí rồi đóng dấu chữ kí, dấu giáp lai rồi nộp thôi, nộp 2 bản người ta đóng dấu rồi trả về mình 1 bản.

• Like
Reactions: lan598
Luti Phạm

Luti Phạm

Cao cấp
Bạn nộp đi vì như bên mình hôm nọ gọi lên hỏi thống kê thì 20/4 là hết hạn nộp, không biết chỗ bạn thế nào vì mình nghe bảo mỗi nơi mỗi khác.

T

trinhhoa2036

Trung cấp
23/9/15
155
11
18
30
Thành phố Đà Nẵng
Các bạn cho mình hỏi như sau:
- Có cần phải nộp báo cáo tài chính cho cơ quan thống kê hay không, mình chưa nhận được thông báo gì từ cơ quan thống kê cả.
- In các biểu mẫu của báo cáo tài chính ở đâu: bản đã có chữ ký số của công ty, bản in trực tiếp trên phần mềm hỗ trợ kê khai, hay in trên file excel, phần mềm mình tự làm...
Mong các bạn giải đáp cho mình, mình xin cám ơn!
bạn ở đâu, mình ở đà nẵng, chỉ cần nộp bản có chữ kí số cho họ là được
bạn tra gg sđt của chi cục gọi hỏi đi, chỗ mình cũng gọi hỏi sdt trên gg ấy, họ trả lpif hết nhé.
hạn nộp thì cũng là 31/03 nhưng chậm thì không bị phạt đâu

N

nguyenthuym46

Sơ cấp
11/8/17
24
6
3
35
bạn ở đâu, mình ở đà nẵng, chỉ cần nộp bản có chữ kí số cho họ là được
bạn tra gg sđt của chi cục gọi hỏi đi, chỗ mình cũng gọi hỏi sdt trên gg ấy, họ trả lpif hết nhé.
hạn nộp thì cũng là 31/03 nhưng chậm thì không bị phạt đâu
Cám ơn bạn nhé, nhưng mình in từ XML thì nó chuyển sang PDF mà nó định dạng không như ban đầu XML nhìn rất là xấu, để như thế có sao không bạn

• Like
T

trinhhoa2036

Trung cấp
23/9/15
155
11
18
30
Thành phố Đà Nẵng
Cám ơn bạn nhé, nhưng mình in từ XML thì nó chuyển sang PDF mà nó định dạng không như ban đầu XML nhìn rất là xấu, để như thế có sao không bạn
xấu là xấu nó không căn vừa tờ A4 cho bạn thì không sao đâu, bên thống kê họ cũng dễ lắm,
bạn có thể căn chỉnh được mà.

N

nguyenthuym46

Sơ cấp
11/8/17
24
6
3
35
xấu là xấu nó không căn vừa tờ A4 cho bạn thì không sao đâu, bên thống kê họ cũng dễ lắm,
bạn có thể căn chỉnh được mà.
Bạn ơi XML không cho in trực tiếp, in qua PDF mà nó ko căn cho mình vừa tờ A4 như ban đầu, mình cũng không biết căn. À mình hỏi nữa là in ra phải đóng thành quyển không hay nộp tờ rời

• Like
T

trinhhoa2036

Trung cấp
23/9/15
155
11
18
30
Thành phố Đà Nẵng
Bạn ơi XML không cho in trực tiếp, in qua PDF mà nó ko căn cho mình vừa tờ A4 như ban đầu, mình cũng không biết căn. À mình hỏi nữa là in ra phải đóng thành quyển không hay nộp tờ rời
bạn cứ in theo cái PDF đi, mình cũng in như vậy mà,k cần đóng quyển đâu, in ra xong đưa lên nộp thôi ạ, k cần tờ bìa gì đâu nhé !

N

nguyenthuym46

Sơ cấp
11/8/17
24
6
3
35
bạn cứ in theo cái PDF đi, mình cũng in như vậy mà,k cần đóng quyển đâu, in ra xong đưa lên nộp thôi ạ, k cần tờ bìa gì đâu nhé !
Bạn ơi vậy mình không làm bìa thì các báo cáo, cả thuyết minh báo cáo tài chính nhiều vậy để rời vậy có sao ko

• Like
T

trinhhoa2036

Trung cấp
23/9/15
155
11
18
30
Thành phố Đà Nẵng
Bạn ơi vậy mình không làm bìa thì các báo cáo, cả thuyết minh báo cáo tài chính nhiều vậy để rời vậy có sao ko
kẹp BCKQHĐKD lại, TMBCTC, bấm lại, rồi bỏ cả 4 cái báo cáo vào trong 1 cái file túi đựng hóa đơn ý, , xong lên đưa cho họ bạn ạ,
BCTC của bạn có dày không, bạn cứ để riêng4 cái bctc ra, xong bỏ chung vào 1 cái file đựng ý, lên rồi họ cũng trả lại cái túi cho mình mà,

N

nguyenthuym46

Sơ cấp
11/8/17
24
6
3
35
kẹp BCKQHĐKD lại, TMBCTC, bấm lại, rồi bỏ cả 4 cái báo cáo vào trong 1 cái file túi đựng hóa đơn ý, , xong lên đưa cho họ bạn ạ,
BCTC của bạn có dày không, bạn cứ để riêng4 cái bctc ra, xong bỏ chung vào 1 cái file đựng ý, lên rồi họ cũng trả lại cái túi cho mình mà,
Bạn ơi nếu đóng bìa cũng được chứ bạn, cho nó gọn hơn ý, mình có cái thuyết minh mười mấy trang mà

• Like
T

trinhhoa2036

Trung cấp
23/9/15
155
11
18
30
Thành phố Đà Nẵng
Bạn ơi nếu đóng bìa cũng được chứ bạn, cho nó gọn hơn ý, mình có cái thuyết minh mười mấy trang mà
uk, đóng bìa càng tốt chứ sao bạn, càng đẹp, nếu bạn có thời gian thì bạn làm không sao hết nhé, còn mình thì nộp chỉ bấm vào góc trên bên trái thôi, ahihi

N

nguyenthuym46

Sơ cấp
11/8/17
24
6
3
35
uk, đóng bìa càng tốt chứ sao bạn, càng đẹp, nếu bạn có thời gian thì bạn làm không sao hết nhé, còn mình thì nộp chỉ bấm vào góc trên bên trái thôi, ahihi
Bạn ơi mình chỉ đóng dấu giáp lai từng loại tờ khai thôi nhỉ, mà có phải nộp phiếu thống kê ko bạn, thật sự bên mình chẳng có mail hay ai gọi điện thông báo gì cả

• Like
T

trinhhoa2036

Trung cấp
23/9/15
155
11
18
30
Thành phố Đà Nẵng
Bạn ơi mình chỉ đóng dấu giáp lai từng loại tờ khai thôi nhỉ, mà có phải nộp phiếu thống kê ko bạn, thật sự bên mình chẳng có mail hay ai gọi điện thông báo gì cả
cái này mình cũng tự lên chi cục nộp đó bạn, k cần đóng dấu giáp lai đâu, có chữ ký điện tử là ok rồi nhé

N

nguyenthuym46

Sơ cấp
11/8/17
24
6
3
35
cái này mình cũng tự lên chi cục nộp đó bạn, k cần đóng dấu giáp lai đâu, có chữ ký điện tử là ok rồi nhé
Chết rồi mình in bản không có chữ ký số cho sếp ký rồi, bản ko có chữ ký số thì có được không, mình cho sếp ký đóng dấu giáp lai vào được ko

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA