Thanh lý công cụ dụng cụ công ty cổ phần

• Thread starter hoacotu0792
  • Ngày gửi
H

hoacotu0792

Cao cấp
2/6/16
348
12
18
31
cty em có 1 máy photo bị hỏng không sử dụng được nữa muốn đem vứt đi nhưng máy vẫn chưa khấu hao hết. Giờ em muốn thanh lý thì làm thế nào ạ? Có cần biên bản họp về thanh lý công cụ dụng cụ không ạ và có cần xuất hóa đơn không ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
cty em có 1 máy photo bị hỏng không sử dụng được nữa muốn đem vứt đi nhưng máy vẫn chưa khấu hao hết. Giờ em muốn thanh lý thì làm thế nào ạ? Có cần biên bản họp về thanh lý công cụ dụng cụ không ạ và có cần xuất hóa đơn không ạ?
Biên bản họp thanh lý
Chi phí thanh lý thì lấy hoá đơn
Doanh thu thanh lý thì xuất hoá đơn.

H

hoacotu0792

Cao cấp
2/6/16
348
12
18
31
Biên bản họp thanh lý
Chi phí thanh lý thì lấy hoá đơn
Doanh thu thanh lý thì xuất hoá đơn.
xuất hóa đơn giá tiền bằng 0 vẫn phải xuất hả anh vì cái máy này không thể dùng được nữa?

H

Ho Anh Hue10 10

Cao cấp
22/4/17
794
267
63
68
Là ko có DT, ko có DT thì xuất hoá đơn làm gì
Không hiểu KT bây giờ học thế nào !!! mà hỏi câu : (..xuất hóa đơn giá tiền bằng 0 vẫn phải xuất hả anh vì cái máy này không thể dùng được nữa?..)

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,125
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Đùa cho vui chứ công cụ dụng cụ nó không giống như tài sản cố định, làm cái biên bản tình trạng ccdc hỏng không sử dụng được, quyết định hủy nó đi và đem cho bà mua ve chai thôi

• Like
Reactions: Xehaibanh

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA