Xuất lại hóa đơn

L

Libra95

Sơ cấp
6/1/18
27
3
3
28
Các anh/chị giúp em với ạ!
Em xuất hóa đơn cho khách bị sai số tiền, hóa đơn xuất ngày 10 đã xé khỏi cuống nên em làm biên bản hủy vào ngày 15. Sau đó em quên mất ngày biên bản hủy mà xuất lại hóa đơn mới cũng vào ngày 10. Vậy em xuất hóa đơn trước khi hủy hóa đơn thì có sao không ạ? Em định sửa tay vào biên bản hủy thì có sợ là không hợp lệ không ạ?
Mong các anh/chị hướng dẫn em với. Em cảm ơn.

• Like
Reactions: trinhhoa2036
Khóa học Quản trị dòng tiền
Huyền Mia

Huyền Mia

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
20/10/17
1,258
565
113
31
Ngày trên hóa đơn mới phải là ngày với ngày lập biên bản thu hồi hóa đơn
Sao bạn không làm 1 việc đơn giản là làm cái BB thu hồi hóa đơn để cùng ngày với ngày của cái hóa đơn mới bạn xuất, sao đó nhờ khách hàng họ ký , đóng giấu cho, Sao nghĩ phức tạp thế

• Like
Reactions: hokado
T

trinhhoa2036

Trung cấp
23/9/15
155
11
18
30
Thành phố Đà Nẵng
Các anh/chị giúp em với ạ!
Em xuất hóa đơn cho khách bị sai số tiền, hóa đơn xuất ngày 10 đã xé khỏi cuống nên em làm biên bản hủy vào ngày 15. Sau đó em quên mất ngày biên bản hủy mà xuất lại hóa đơn mới cũng vào ngày 10. Vậy em xuất hóa đơn trước khi hủy hóa đơn thì có sao không ạ? Em định sửa tay vào biên bản hủy thì có sợ là không hợp lệ không ạ?
Mong các anh/chị hướng dẫn em với. Em cảm ơn.
bạn ơi, hóa đơn chưa kê khai thì lấy về rồi gạch chéo, kẹp lại vô quyển hóa đơn coi như viết sai thôi ạ, sau đó viết cái khác, em toàn làm như thế ạ

L

Libra95

Sơ cấp
6/1/18
27
3
3
28
Ngày trên hóa đơn mới phải là ngày với ngày lập biên bản thu hồi hóa đơn
Sao bạn không làm 1 việc đơn giản là làm cái BB thu hồi hóa đơn để cùng ngày với ngày của cái hóa đơn mới bạn xuất, sao đó nhờ khách hàng họ ký , đóng giấu cho, Sao nghĩ phức tạp thế
vì khách ở xa và họ khó khăn trong việc ký nên em mới phải hỏi thôi ạ. Nếu khách dễ thì em đã sửa ngay biên bản cho đỡ lằng nhằng rồi ạ h

L

Libra95

Sơ cấp
6/1/18
27
3
3
28
bạn ơi, hóa đơn chưa kê khai thì lấy về rồi gạch chéo, kẹp lại vô quyển hóa đơn coi như viết sai thôi ạ, sau đó viết cái khác, em toàn làm như thế ạ
bên mình sếp không đồng ý bắt phải làm giấy tờ đầy đủ cơ....

• Like
Reactions: trinhhoa2036
Huyền Mia

Huyền Mia

20/10/17
1,258
565
113
31
vì khách ở xa và họ khó khăn trong việc ký nên em mới phải hỏi thôi ạ. Nếu khách dễ thì em đã sửa ngay biên bản cho đỡ lằng nhằng rồi ạ h
Bạn gọi điện khéo nhờ vả 1 tý để người ta ký cho, chứ mình thấy sửa tay không được đâu, Chắc khách họ không khó tính đến mức có cái biên bản thu hồi hóa đơn cũng không ký cho đâu. Nếu bạn ngại quá thì cứ kẹp cái BB với cái hóa đơn vào chờ hên xui thôi @@
Chúc may mắn

• Like
Reactions: hokado and Libra95
L

Libra95

Sơ cấp
6/1/18
27
3
3
28
Bạn gọi điện khéo nhờ vả 1 tý để người ta ký cho, chứ mình thấy sửa tay không được đâu, Chắc khách họ không khó tính đến mức có cái biên bản thu hồi hóa đơn cũng không ký cho đâu. Nếu bạn ngại quá thì cứ kẹp cái BB với cái hóa đơn vào chờ hên xui thôi @@
Chúc may mắn
Ôi cái Biên bản hủy trước em phải gọi điện bao nhiêu lần họ mới ký cho đấy ạ T__T Em quyết định cứ kẹp BB hủy vào quyển hóa đơn luôn và nhờ họ ký lại cho bản mới, không được thì em dùng bản sai này vậy

Huyền Mia

Huyền Mia

20/10/17
1,258
565
113
31
Ôi cái Biên bản hủy trước em phải gọi điện bao nhiêu lần họ mới ký cho đấy ạ T__T Em quyết định cứ kẹp BB hủy vào quyển hóa đơn luôn và nhờ họ ký lại cho bản mới, không được thì em dùng bản sai này vậy
Dùng bản sai chờ hên xui @@

T

thường duy

THÙY DƯƠNG
15/4/15
771
177
43
33
Quảng Bình - Vũng Tàu
Có cách này: bạn làm lại biên bản thu hồi, hủy hóa đơn kia đúng này với HĐ mới, rồi gửi cho họ. Nếu họ ký gửi lại cho bạn thì càng tốt.
nếu họ không gửi BB đó về lại bạn thì bên bạn coi như HĐ viết sai rồi viết lại bản mới, không cần lưu cái BB thu hồi HĐ ngày 15 đâu, vì HĐ đó mình nghĩ bên bạn chưa kê khai thuế nên không nhất thiết có BB thu hồi

• Like
Reactions: Libra95 and hokado

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA