hỏi đáp về thuế

• Thread starter love0210
  • Ngày gửi
L

love0210

Sơ cấp
5/5/18
10
0
1
28
Mọi người cho mình hỏi công ty đăng ký khấu trừ thuế nhưng cả hóa đơn đầu vào và đầu ra đều là hóa đơn bán lẻ thì mình phải tính thuế thế nào đây. Mình có cần phải viết lại hết hóa đơn đầu ra thành hóa đơn gtgt k???

Khóa học Quản trị dòng tiền
hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
ọi người cho mình hỏi công ty đăng ký khấu trừ thuế nhưng cả hóa đơn đầu vào và đầu ra đều là hóa đơn bán lẻ thì mình phải tính thuế thế nào đây. Mình có cần phải viết lại hết hóa đơn đầu ra thành hóa đơn gtgt k???
Hoá đơn bán lẻ không phải hoá đơn để ghi nhận thuế GTGT và các hoá đơn này không phải đối tượng để kê khai thuế GTGT. Bạn có thể theo dõi nội bộ các hoá đơn bán lẻ này; các hoá đơn này cũng không phải là chi phí dc trừ khi tính thuế TNDN

• Like
Reactions: hokado
L

love0210

Sơ cấp
5/5/18
10
0
1
28
Mình biết khấu trừ thúê phải dùng hóa đơn gtgt nhưng tình hình bây giờ đã vậy rồi. Đầu vào thì bên kia tính thuế trực tiếp họ k dùng hóa đơn gtgt, đầu ra thì bên mình chưa in hóa đơn. Vậy bây giờ mình phải kê khai thuế, lên sổ cái thế nào đây???

L

love0210

Sơ cấp
5/5/18
10
0
1
28
Hoá đơn bán lẻ không phải hoá đơn để ghi nhận thuế GTGT và các hoá đơn này không phải đối tượng để kê khai thuế GTGT. Bạn có thể theo dõi nội bộ các hoá đơn bán lẻ này; các hoá đơn này cũng không phải là chi phí dc trừ khi tính thuế TNDN
Mình biết khấu trừ thúê phải dùng hóa đơn gtgt nhưng tình hình bây giờ đã vậy rồi. Đầu vào thì bên kia tính thuế trực tiếp họ k dùng hóa đơn gtgt, đầu ra thì bên mình chưa in hóa đơn. Vậy bây giờ mình phải kê khai thuế, lên sổ cái thế nào đây???

H

hokado

Cao cấp
17/1/18
241
46
28
38

@hocviecchuaxong nói chuẩn ko cần chỉnh lun í....

hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Nếu thuế GTGT chưa phát sinh thì tờ khai thuế GTGT của bạn ghi trống các chỉ tiêu bằng 0
Báo cáo hoá đơn cũng trống các chỉ tiêu cũng 0

• Like
V

Vinh Nguyễn Tùng

Sơ cấp
25/3/18
11
0
1
33
Em chào các anh chị,

Em muốn hỏi công ty em có kí thỏa thuận cộng tác viên với mức tiền công là 2tr. Em có tìm hiểu thì mình chỉ cần kí mẫu 02 thì sẽ không phải trích thuế TNCN. Không biết như vậy thì tiền công trả cho cộng tác viên có được tính vào chi phí hợp lý của công ty không ạ?

Em cảm ơn các anh chị.

hocviecchuaxong

hocviecchuaxong

Cao cấp
8/6/16
1,952
748
113
35
Em chào các anh chị,

Em muốn hỏi công ty em có kí thỏa thuận cộng tác viên với mức tiền công là 2tr. Em có tìm hiểu thì mình chỉ cần kí mẫu 02 thì sẽ không phải trích thuế TNCN. Không biết như vậy thì tiền công trả cho cộng tác viên có được tính vào chi phí hợp lý của công ty không ạ?

Em cảm ơn các anh chị.
Được bạn. Hồ sơ mẫu 02 TNCN thì bạn tham khảo trên mạng

• Like

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA