Tìm chỗ học anh văn cho người mất căn bản tiếng anh ?

Thảo luận trong 'Thành viên giúp nhau' bắt đầu bởi lơ lửng, 2 Tháng sáu 2018.

2,022 lượt xem

1. lơ lửng

lơ lửng Thành viên sơ cấp

Mình đã học tiếng anh thời học sinh và khi lên đại học , nhưng chỉ học ngữ pháp không có chú trọng vào nói gì nhiều, từ vựng mình cũng ít nữa, nay muốn tìm học để cải thiện ngôn ngữ và có thể nói chuyện với người nước ngoài, hiện tại công việc của mình lâu lâu đi giao lưu với vài ông tây mà chả biết nói gì cả
    bạn nào đã học chỗ nào tốt tốt thì giới thiệu mình với, môi trường nước ngoài thì sẽ chuẩn cho mình hơn , thanks nhiều !1!!

2. lơ lửng

chủ đề của mình k thấy mém nào cho ý kiến hết ta, mình cũng cần đóng góp ý kiến của mọi người lắm luôn

3. TrangTrang11

TrangTrang11 Thành viên hoạt động

Mình cũng đang học tiếng anh, mình nhận ra là phải học phát âm, chắc chắn phải học phát âm kết hợp với nghe mới có thể học được những thứ cao xa hơn :3 bạn không nói bạn ở đâu sao mọi người biết mà chỉ chỗ cho bạn học

Last edited: 30 Tháng sáu 2018
  4. lơ lửng

mọi người cho mình xin review các trung tâm ở khu vực TPHCM nhé, thấy có nhiều bạn ở Hà Nội nhưng hiện tại vị trí của mình là ở Sài Gòn ạ

5. xứ nẩu

xứ nẩu Thành viên sơ cấp

Mình không biết nhiều lắm , vì hồi giờ Vus hay Acet thì nổi tiếng rồi nhưng những cơ sở như vậy thi mình không có tiền để đóng, nhờ đứa bạn cùng xóm nó học bên ili quận 10 xong nó giới thiệu tới đó tìm hiểu thử, chỗ đó học với gv bản ngữ cũng ok lắm, tiền học phí đóng từng khóa học, mình nghe cũng phù hợp tới đó học nay cũng gần cả năm rồi, mà mình học cách buổi nên cũng hơi lâu, nhưng nhìn chung thì mình từ căn bản đi lên , nay cũng có thể giao tiếp và hiểu người nước ngoài nhiều rồi, mình thấy ngày tiến bộ và tự tin hơn, thê mạnh của trung tâm là môi trường nước ngoài và học tướng tác giữa thầy và trò nên cũng nhanh tiến bộ lắm